Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องที่ชาร์จแบตในรถยนต์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องที่ชาร์จแบตในรถยนต์ครับ

ต้องการชาร์จแบต netbook acer aspire one a110 ในรถครับ
    ช่วยแนะนำอุปกรณ์ทีครับ ถ้ามีรูปด้วยก็ดี
    พวกอุปกรณ์ไฟฟ้าผมไม่กล้าเลือกเอง กลัวมันช็อต พอดีไม่ค่อยมีความรู้ทางนี้น่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ถ้าในกรณีที่คาดว่าจะเปิดเครื่อง Notebook ในรถด้วยนะครับ ผมแนะนำให้ใช้ Inverter 300 w. เลยครับ
    ถ้าแค่ต้องการชาร์จเฉยๆ คงไม่ได้เปิดเล่น 150 w. ก็พอ ครับ เพราะ Inverter มันรับจากที่จุดบุหรี่ได้แค่ 300 w.
    ครับ แล้วก็ถ้าเปิดตอนชาร์จ 150 w. มันจะร้อนแล้วไหม้ไปเลยครับ ราคา อยู่ ที่ ประมาณ 500 กว่าบาทเองครับ

Comment

Working...
    X