overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42
    OverclockZone Member Satanu's Avatar

Default ขอลงขอบคุณร้านทีเคนะครับ บริการได้ใจจริงๆ

ขอเล่าเป็นประสบการณ์นะครับ พวกพี่ๆน้องๆเคยใช้ตัวทองแดงติดกับแรมป่ะครับ ไอ้ผมนี่แหละครับบ้าซื้อมาติดในช่วงแรกๆและเนื่องจากเมื่อสองเดือนช่วงมิถุนายนได้ผมก็ซื้อเจ้า GTS 275 EVGA จากร้านทีเคมาใช้ได้ประมาณอาทิตย์หนึ่ง

ความซวยของผมไอ้ตัวทองแดงนี่แหละครับมานเกิดหล่น หล่นไปโดนแผงไฟหลังการ์ดจอ ประกอบกับไฟกระชากที่บ้านซ้ำเข้าไปอีก สรุปไหม้ครับอย่างที่เคยบ่นไปเมื่อคราวนั้น ผมละหน้าเสีย 11000 บาทหายไปในพริบตา ผมก็นำเจ้าตัวโปรดผมไปที่ร้านซึ่งที่ร้านประเมินเลยครับว่านอกเหนือประกันอย่างแน่นอน

สรุปตอนนั้นก็หน้าเสียเข้าไปอีกงานนี้มีซื้อใหม่แต่ด้วยว่าพี่ต้นไม่อยู่ไปไต้หวันเมื่อตอนงานคอมที่ไต้หวัน น้องพี่ต้นพี่ปอนด์ก็เลยคุยให้และบอกว่าจาบอกพี่ต้นให้ทีเคเราไม่ทิ้งลูกค้าอยู่แล้ว คำนี้แหละคับคือน้ำใจของร้านนี้ ผมก็เครียดประกอบต้องทำงานและใช้การ์ดจอทางพี่ปอนด์ก็หาการ์ดจอมาให้ใช้สำรอง นั่นคือ ATI HD2900 PRo มาให้ใช้ก่อนและรอคำยืนยันจากพี่ต้นกลับมาจากไต้หวัน ปรากฎหลังจากกลับมาพี่ต้นได้คุยกับผมและยืนยันว่าให้ใช้การ์ดจอไปก่อนรอหน่อยเค้าจาบอกทางนู่นว่าลูกค้ามาซื้อแล้วเกิดปัญหาให้เองโดยการมัดมือชกส่งการ์ดจอไปให้ทางอีวีจีเอก่อน
    สองเดือนมาเข้าวันที่ 4 สิงหาที่ผ่าน คำตอบที่ได้คือมันไหม้เข้าไปในบอร์ดทำให้ซ่อมไม่ได้แต่ทางนู่นเกรงใจทีเคและทางร้านขอร้องไปผมเลยได้ค่าการ์ดคืนในราคา 6000 บาท สรุปผมก็เอาเจ้า 275 ตัวใหม่โดยจ่ายตังไป 4000 บาท

นี่แหละครับสิ่งที่ผมประทับใจในร้านทีเค ความรู้สึกของลูกค้าเจ้าของร้านเข้าใจก็ได้ใจลูกค้าไปเยอะ ผมเลยตัดสินใจว่าต่อไปสู้ซื้อของที่ร้านทีเคไม่ได้เน้นราคาแต่เปงเอาเรื่องเซอวิสที่พี่ต้นมีให้ลูกค้าดีกว่าถึงแม้คอมผมไม่ได้เทพมากแต่ก็เงินจำนวนนี้ก็หามายากเย็น อย่างน้อยเรื่องนี้ก็เปงบทเรียนในการแต่งคอมของผมอีกนานแต่สิ่งนึงคือการได้ใจจากร้าน ร้านคอมเด๋วนี้หาดีๆที่เอาใจใส่ลูกค้านี่ยากนะเพราะก่อนซื้ออ่ะเห็นเราเป็นพระเจ้าหลังซื้อนี่เห็นเราอย่างกับมาขอทานซะง้าน
    ปล.ชมอีกอย่างครับช่างคอมที่ทีเคให้คำปรึกษาดีมากและน่ารักมาครับดูแลเอาใจใส่ลูกค้าดีมากๆ ขอโทดนะครับทียาวไปหน่อย
    Last edited by Satanu; 6 Aug 2009 at 17:48:19.

OverclockZone Member [S]and[R]abbit's Avatar

เว้นข้อความนิด ติดกันเป็นพรืดอ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ

OverclockZone Member diamondback's Avatar

Quote Originally Posted by [S]and[R]abbit View Post
    เว้นข้อความนิด ติดกันเป็นพรืดอ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ

OverclockZone Member Satanu's Avatar

ขอโทดทีคับตอนแรกคิดว่ามานเว้นให้แล้ว โทดทีครับผม

OverclockZone Member mpromsopa's Avatar

ผมขอผ่าน ไม่อ่านดีกว่า 555+++

OverclockZone Member rockwell's Avatar

ทีเค เยี่ยมมากครับ ผมเคยเอาแรมไปเคลม G.Skill 4GBPK 800 พี่แกบอก 30 นาทีมาเอาผ่านไปไม่นานได้ตัวใหม่มาเลย แต่ได้ตัวใหม่มาไม่พอ พอผมเดินไปสักพักเลยเอาขื้นมาดู เอ้ยพี่แกเอา G.Skill 4GBPK 1066 มาให้งงเลยเลยเนียนกลับบ้านในทันที อิอิ....

OverclockZone Member

น่าจาเข้าบ่อยๆจังร้านนี้ อิอิ

แต่ผมอุบลว่างๆจาไปเดินดู

OverclockZone Member spcom.info's Avatar

ผม ตจว สั่งของจากที่นี่ละครับ ของมีไม่มี ส่งได้ไม่ได้ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่โทรติดต่อเราตลอดสบายใจ ของเล็กของใหญ่บริการจริงใจดี ส่งเมลตอบให้ ไม่ต้องรอเป็นอาทิตย์

อีกร้านผมเมลไปหายจ้อยเลย คิดว่าเขาคงขายของดีไม่มีเวลาตอบเมลคน ตจว. เฮ้ออดจ่ายตังค์เลย

OverclockZone Member Explosively's Avatar

Quote Originally Posted by rockwell View Post
    ทีเค เยี่ยมมากครับ ผมเคยเอาแรมไปเคลม G.Skill 4GBPK 800 พี่แกบอก 30 นาทีมาเอาผ่านไปไม่นานได้ตัวใหม่มาเลย แต่ได้ตัวใหม่มาไม่พอ พอผมเดินไปสักพักเลยเอาขื้นมาดู เอ้ยพี่แกเอา G.Skill 4GBPK 1066 มาให้งงเลยเลยเนียนกลับบ้านในทันที อิอิ....
    แหล่มเลย

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

Quote Originally Posted by rockwell View Post
    สะงั้นเลยนะ เดี๋ยวพี่ต้นมาอ่านเจอนะครับ เรียกคืน 555555+

ผมว่าร้านทีเค ไม่ดูถูกลูกค้านะครับ วันนั้นผมไป ใครเดินเข้าไปทั้งเจ้าของร้าน ยิ้มตอนรับ โดยเฉพาะพนักงาน น้องผู้ชาย ยกมือไหว้ทันที พูดจาดี ท่าทางอ่้อนน้อมดี ไม่รู้ว่าไปฝึกมาจากการบินไทยป่าว

OverclockZone Member newgenguru's Avatar
    Esan ใต้ ? ไทยแลนด์

TKของเค้าดีจิงๆ ผมอยู่ต่างจังหวัด โทรสั่งของ พูดสุภาพมากครับ ถามไรตอบมาอย่างดี ง่ายๆเปนกันเองมากๆคับ อยากไปเห็นที่ร้านจริงๆ ถ้าใครอยากจะซื้อคอมขอแนะนำTKนี่ล่ะคับ
    TKcom +9999999999999999999999999999999999999999999999999999999999999999999

OverclockZone Member FanXfX's Avatar

งืม.....ไม่เคยไปสักที แต่สั่งการ์ดจอมา2-3ตัวหล่ะ

OverclockZone Member

ผมอยู่ต่างจังหวัด ส่งเคลมบอร์ดไบออสเดี๊ยงหน้าจอมืดให้ TK ทางปณ.
    ได้บอร์ดใหม่กลับมา นับรวมวันที่ผมส่ง(ปณ.ธรรมดา) และได้รับบอร์ดกลับคืน แค่5 วันเองครับ

ขอบคุณไว้ที่นี่ด้วยครับบริการเร็วจริงๆ

OverclockZone Member Gilded's Avatar

ที่แน่ๆคนขายน่ารักครับ 5555555555

OverclockZone Member sophon's Avatar

ชอบไปซื้อเวลาเจ๊คนสวยเค้าอยู่ร้านอิอิ

OverclockZone Member FirstBlood's Avatar

มีรูปมั๊ยอะ อิอิ

(เริ่มนอกเรื่องละ ฮา ฮา)

OverclockZone Member jobzaa's Avatar

ผมก็ชอบร้าน TK ครับ อิอิ

OverclockZone Member tontan's Avatar

ร้านไหนดีก็ชมกันไป

Banned

พูดเรื่องหมวย ผมชอบร้านที่ชั้น 3 อ่ะ แถวๆบันไดอ่ะ ท่ร้านมันเครือเดียวกัน ติดกัน 2 ร้าน น่ารักดี อิอิ

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

อิอิอิ ร้านแจ่ม คนขายแจ่ม ประกันแจ่ม

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks