Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผม เวลากดเปิดเครื่องมันจะดับไปแปปหนึ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผม เวลากดเปิดเครื่องมันจะดับไปแปปหนึ่ง

เครื่องผม เวลากดเปิดเครื่องมันจะดับไปแปปหนึ่ง แล้วมันก็ติดอ่ะคับ
    ทำงานได้ไม่มีปัญหา อะไร

**แต่ผมไปปรับให้มันเป้น bus 1066
    แตุ่ถ้าไม่ปรับมันเห็นแค่ 800 คับ ตอนบูตเครื่องมันโชว์ 800

มันเป็นที่ไรหรือเปล่าคับ

เครืองผม

ใช้ บอด Asus P5Q Pro Cpu E8400
    Ram G.skill 4G/1066แต่ให้ใช้แรม บัส 800 มันไม่เป็นนะคับ
    Avg Msi 4890 Oc
    Psu I-Cut 750Watt Pro

Last edited by toonjazz2; 6 Aug 2009, 17:42:38.

ถ้าได้ oc แล้วก็ปกติ
    แต่ถ้าใช้เดิมๆ แล้วเป็นก็น่าสงสัย

Comment

ไม่ได้ oC คับ

แต่มันปรับแรมให้เป็น bus 1066 ถ้าไม่ปรับมันเห็นแค่ 800อ่ะ

Comment

Originally posted by toonjazz2 View Post
        ไม่ได้ oC คับ

แต่มันปรับแรมให้เป็น bus 1066 ถ้าไม่ปรับมันเห็นแค่ 800อ่ะ
        งั้นถูกต้องแล้วครับ ถ้าท่านไปปรับมันก็เป็นแบบนี้ละ ปกติถ้า Auto มันก็น่าจะ 1066 นะท่านไหนขอดู CPUZ หน่อย

Comment

งั้นเดี่ยวกลับบ้านแล้วจะ ถ่ายมาให้ดูนะคับ

Comment

ไฟแรมไม่พอ

Comment

ผมก็จ่ายไฟ ตามที่ ติดไว้ข้างแรมอ่ะ

Last edited by toonjazz2; 6 Aug 2009, 20:04:37.

Comment

เอาตรงแถบ memory มาดูท่าน

Comment

กล่องหรอคับ

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=229

ตัวนี้

Comment

ถ้ารูปที่ท่านโพส Auto ทั้งหมด งั้นท่านก็ต้องไปปรับในไบออสตรง Ram bus เป็น 1066 แล้วละครับแล้วดูตรงแถบ memory ตรงช่อง Dram Frequency ใน CPUZ ว่าได้ 533+- หรือไม่ ถ้าได้ก็แสดงว่าผ่าน Ram ทำงานที่ Bus 1066 แล้ว แต่ท่านก็ต้องทำใจกับการเปิดเครื่องแล้ววูบไปแป๊บหนึ่งทุกครั้ง ^^ ถ้าข้อมูลผมผิดพลาดตรงไหน ท่านต่อไปแย้งได้เลยนะครับเผื่อผมรู้ไม่จริง แต่ของผมผมทำแบบนี้

Comment

ของท่านก็เป็นหรอคับ

Comment

ผมจำไม่ได้แล้วอ่าว่าเป็นหรือเปล่าแต่น้องพึ่งขาย MAX II ไป จะปรับเองหรือ Auto ก็ได้นะครับเป็น 1066 หมด คนซื้อไปเค้าใช้แรมตัวนี้ครับ
                        Kingston Hyper X < KHX8500D2T1K2/4G >
                        ส่วนผมใช้ Corsair ส่วนเรื่องเปิดแล้ววูบบอร์ดอัสซุส 775 รุ่น P5Q XXX ถ้าไปปรับค่า Manual หลังๆจะเป็นทั้งหมดนะครับ
                        Last edited by diamondback; 6 Aug 2009, 20:45:13.

Comment

ขอบคุณ ทุกคำตอบนะคับ

Comment

Working...
                          X