overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member macrosszer's Avatar
    อยู่ไหนดีเนี่ย??

Post 4850 จะยังแรงไปอีกนานมั้ยครับ?

เผอิญวันนี้ผมจะไปดูราคา การ์ดจอ HD 4770 ที่เขาบอกว่าแรงกันหนักหนา ซึ่งราคามัน อยู่ 3990 บาท ( เชียงใหม่ครับ ของ ICEQ) โมเดลขนาดปานกลางมีซิ้งค์ทองแดงวนรอบ ๆ พัดลม และ มีรูเสียบสายของ Supply ด้วย แต่สายตาเผอิญเหลือบไปเห็น ไอ้เจ้า HD 4850 เข้า ซึ่งราคามันอยู่ที่ 4090 ราคามัน***งกันแค่ร้อยเดียวเอง แต่ทว่า ทำไม? 4850 โมเดลมันใหญ่และสวยกว่า รูปร่าง หอยโข่ง มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด การ์ดจอนี้มันระดับ Hard Core ใกล้เคียงกับ 4870 ที่แรงขนาดนี้ซึ่งเล่นเกมปรับ HiGH ได้ แต่ราคามัน***งจาก 4770 แค่ร้อยเดียวเอง แถมขนาดมันยังคนละ Size ด้วย แต่ทว่าน่าเสียดายอย่างยิ่งที่ Case คอมของผมมันเป็นของ Acer เป็น Case เล็ก ซึ่งใส่เข้าไป มันท่าจะร้อนแน่ และที่สำคัญ เขาบอกต้องใช้ Supply ของจริงด้วย ถ้าใช้ของเก๊มันก็จะเจ๊งทั้งการ์ดจอทั้ง Supply หรือถ้าเก๊แรงๆ อย่าง 500W+ แบบถอด Rom และอุปกรณ์เสริมออกยกเว้น Hard Disc 1 ลูก ก็อยู่ได้ แต่อยู่ประมาณ 1-2 ปี มันจะเจ๊งทั้งการ์ดจอทั้ง Supply และ Supply ของผมมันเป็นของเก๊นี่สิครับ อยากจะร้องไห้จริงๆ ถามเขาว่า Supply แท้มันเท่าไร เขาบอก 1700+ ซึ่งเก็บเงินนานแน่ แถมยังอยากได้ Case ใหม่อันใหญ่ด้วย เลยอยากจะรู้ว่า อีกนานมั้ยครับ? ที่การ์ดจอตัวนี้จะยังแรงอยู่ หรือใครมีตารางเทียบความแรงการ์ดจอแต่ละรุ่นโดยรวมตัวนี้ด้วย ช่วยเอามาโพสให้ดูทีนะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

จนกว่ากิเลสจะไม่เกิด

ultarman
    Guest

ขึ้นอยู่กับความพอใจครับ
    จงพอใจในสิ่งที่มี ถ้าไม่ได้เล่นเกมหนักไรมากมายก็ไม่จำเป็นครับ

OverclockZone Member macrosszer's Avatar

อ้อ งั้น เอา 4770 ตัวเดิมที่เล็งไว้ดีกว่าครับ

OverclockZone Member alicezad's Avatar

ปี หน้า ก้ ตกรุ่น แต่ยังเล่น เกมได้เหมือนกัน

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

อยู่ที่เกมส์จะออกมาหละครับ ว่าจะเทพแค่ไหน

ถ้าเจอเกมส์เทพๆ ก็ปรับปานกลางเอาครับ อิอิ

เทียบกับค่ายเขียว 9800 GT ละครับ? 1-2 ปีหน้ายังพอจะเล่นอะไรได้มั้ยครับ?

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

9800GT 9600GT

อย่าไปสนมันครับ แรงไม่เท่า 4850 หรอก.....แถมราคาไม่แจ่มสมกับราคาด้วย

4850+TT470W

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมว่าจะลง HD4850 กับ Silverstone 400W อยู่พอดีเลย

เห็นหลายๆ คน ลองแล้ว บอกว่าใช้ได้ น่ะครับ...

ราคา Supply ของ "แท้" ที่ 4850 ใส่แล้วใช้ได้ OK และราคาถูกที่สุดตอนนี้ ราคาเท่าไรครับ ? ใครพอทราบมั่งครับ?

OverclockZone Member doytou's Avatar
    กลางทุ่งมหาสารคาม

ลองดู ของ G-view ดูน่ะ น่าจะพอไหว 3870 ผมใช้ G-view titanuim 500W ก็ นิ่งดีน่ะ ถ้า 4850 ลอง รุ่น gold ดู 550W ถ้าจ่ายซัก 80% ก็ ประมาณ 400 up อยู่มั้ง รอผู้รู้ครับ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

แค่ raidmax530ss ราคา1500 ก็อยู่แล้วครับ 4850น่ะ

OverclockZone Member gorly's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...23#post9041023

ว่างๆก็แวะไปดู Supply มือสองเหมือนของมือ1ได้นะครับ แล้ว4850ของท่านจะไม่งอแงตลอดกาล

OverclockZone Member vibe's Avatar

ได้เรื่อยๆถ้าท่านไม่อยากเปลี่ยน

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

lot หน้า เอา 5870*2ไป เลย

OverclockZone Member kingmax's Avatar

มันก็แรงเล่นได้ทุกเกม ผมว่าต่ำๆก็ อีก สัก 1ปี เกมออกมาใหม่ๆก็ยังได้กลางๆสบายๆ

OverclockZone Member kalypso's Avatar

ถ้าจะถามว่าแรงแค่ไหน ในแง่ขอเกม ขอตอบว่า แรงไปอีกนานครับ เล่นได้ทุกเกม
    เพราะตลาดเกมเค้าไม่ทำเกมที่ฉีกความแรงออกมาหรอกครับ เค้าต้องนึกถึงคนใช้
    เป็นส่วนมากด้วย ถ้าทำโหดไปเดือดร้อนตัวเอง คนไม่ซื้อเพราะสเปคสูงเกินไป
    ทำให้ผู้บริโภคต้องเดือดร้อนเปลี่ยนการ์ดจออีก - -* ให้เปรียบเทียบเอาง่าย ๆ ว่า
    เมื่อไหร่ราคาการ์ดจอแรงๆ ในตลาดโลกมันลงมา จนผู้บริโภคระดับกลางและระดับล่าง
    สามารถจับต้องได้ เมื่อนั้นเกมหนัก ๆ โหด ๆ กินสเปคก็จะทะยอยกันออกมาครับ ^^"
    (ผล่ามอยู่ได้เรา เหอะ ๆ ๆ ๆ)

OverclockZone Member newgenguru's Avatar
    Esan ใต้ ? ไทยแลนด์

ได้อีกนานคับ ได้อีกสัก1ปี หรือครึ่งปี
    หรือจนกว่าจะทำseries5000มา หรือจนกว่าจะเจอเกมเทพสมัยยุคต้น crysis+8800gt อะไรประมาณนั้น

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ถ้าไม่เน้นต้องปรับสุดหมดก็คงอีก 2 ปีครับ

OverclockZone Member poring's Avatar

4850 ไปครับ คุ้มมากๆ
    ใช้อยู่ เล่นได้ทุกเกม อนาคตถ้าเกมแรงๆออกมาก็ปรับรายละเอียดลดลงหน่อยก็เล่นได้ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks