Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ PSU ใหม่แนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ PSU ใหม่แนะนำด้วยครับ

สเป็คเครื่องดังนี้ครับ
    CPU : E6750
    M/B : Gigabyte GA-P35-DS3R
    RAM : 2GB
    HDD : WD 160GBx2(raid0), WD 1TBx1(backup)
    VGA : XFX GTX260+(ซื้อใหม่)
    Monitor : Samsung T220(ซื้อใหม่)
    Optical : DVD-RWx1
    Fan : 120mmx3, 80mmx1
    USB : Modemx1, Webcamx1, Joy stickx1

Enermax Liberty 500W เอาไม่อยู่ครับ เล่นเกมส์แล้วกระตุกทุกเกมส์
    ต้องถอดเว็บแคมและพัดลม2ตัวออกถึงจะเล่นได้ปกติ
    คิด(เดา)ว่าไฟ 12V คงไม่พอก็เลยจะซื้อตัวใหม่ครับ กะงบไว้ 5,000
    ควรใช้ PSU ที่จ่ายไฟ 12V ได้เท่าไหร่ถึงจะพอครับ?

ใครมีข้อแนะนำอะไรโพสได้เลยครับ ยินดีรับฟัง
    รบกวนพี่ๆน้องๆในบอร์ดทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

เอาสวยด้วยมั้ยครับ

ตามลายเซ็นต์ครับ 750w ยี่ห้อnox ที่TKมีขายครับ 4พันกว่าบาทครับผม

Comment

LIBERTY 500W นี่นะไม่พอ ......เทพมากเลยนะตัวนี้

แต่ LIBERTY มันมี 32A แต่ GTX260 ต้องการ 36A ....
      แต่ว่าทำไมพวก GTX275 4890 ....LIBERTY 500 รับไหวอะ

>> ถ้าคิดจะอัพ เล่นพวก TT 650,TT 750,SCYTHE CHOU RiKi 700W ดีกว่าครับ

หรือลองเพิ่มแรมดูครับ 2GB คงไม่เพียงพอ
      Last edited by converseboy; 6 Aug 2009, 22:57:00.

Comment

ไหวครับผม

Comment

อยากให้ได้ตัว 600W เต็มๆ ลองดูครับ lian-li 650W

Comment

SEASONIC 750 WATT 80 Plus Silver 5,550 Bht ร้าน Jedi http://www.jedicool.com/product.php?id=1276

Comment

ตัวนี้เลย
              http://www.jedicool.com/product.php?id=1380

Comment

Originally posted by love7teen View Post
                สวยดี อิอิ

ปล.หรือลองแบบลายเซนผมมะคับ เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                  LIBERTY 500W นี่นะไม่พอ ......เทพมากเลยนะตัวนี้

แต่ LIBERTY มันมี 32A แต่ GTX260 ต้องการ 36A ....
                  แต่ว่าทำไมพวก GTX275 4890 ....LIBERTY 500 รับไหวอะ

>> ถ้าคิดจะอัพ เล่นพวก TT 650,TT 750,SCYTHE CHOU RiKi 700W ดีกว่าครับ

หรือลองเพิ่มแรมดูครับ 2GB คงไม่เพียงพอ
                  Originally posted by c0hxv View Post
                  ไหวครับผม
                  เข้ามายืนยัน+100 ทั้ง2ท่าน

ลองดูดีๆว่า12V ของแต่ละยี่ห้อที่จะเอามันเท่าไหร่ enermax 12Vเยอะที่สุดแล้วในWเท่ากัน

Comment

ไม่น่าเชื่อว่าจะไม่พอ จ่าย 12v ตั้ง 38a เลยนะครับ
                    พัดลมท่านเอาต่อผ่าน pin ที่บอร์ดได้เปล่าครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ จะเก็บทุกรุ่นที่แนะนำไว้มาพิจารณานะครับ

มันไม่พอจริงๆครับทุกท่าน เพราะว่าเมื่อคืนผมทดลองเล่นเกมส์ Fallout3 ปรับทุกอย่าง Low@1680*1050 ยังกระตุกเลยครับ

จากนั้นก็ปิดเครื่องแล้วลองถอดเว็บแคมกับพัดลมในเคสออกสองตัว เปิดเครื่องลองเกมส์เดิม ปรับทุกอย่าง Medium@1680*1050 เล่นได้ลื่นเลยครับ!!!

งานเข้าเลย T-T
                      พรุ่งนี้ต้องเสียตังอีกแล้วสินะ

ปล.ไว้ได้ PSU ตัวใหม่แล้วจะไปตั้งทู้ขาย Enermax ตัวที่ใช้อยู่ มีใครสนใจไหมครับ?

Comment

TT750w 4800.-

Comment

เราว่า TT750W น่าจะworkนะเพื่อน

Comment

SEASONIC750W เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ
                            เมื่อก่อนไม่ชอบพวกMultirailเลย พอแบรนด์นี้มาลังเลครับ เสปคดีจริงๆ ราคาก็ไม่แพง

แต่ไฟไม่พอเหรอ......webcamเป็นการเปิดระบบอัตโนมัติทันทีที่ดีเทคเจอรึเปล่าครับ
                            บางทีถ้าเวบแคมออนไลน์อยู่ อาจเป็นที่โปรแกรมครับ

Comment

ลองตัวนี้ครับ49A 12V PCP&C SILENCER610W

ว่าแต่GTX260 36A ดูได้ที่ใหนครับ ดูหน้าหมวดการ์ดจอกระทู้ปักหมุดแล้วตาลายหาไม่เจอ
                              เห็นใช้แค่260Wนี่ต่อแบบSLIแล้วนะครับ
                              Last edited by Nero Angel; 7 Aug 2009, 10:02:13.

Comment

Working...
                              X