Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1600 ใน Acer 5593 กับ BENQ S73VG-307 มันเป็น HyperMem แบบ 64bit ตัวเดียวกันป่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X1600 ใน Acer 5593 กับ BENQ S73VG-307 มันเป็น HyperMem แบบ 64bit ตัวเดียวกันป่ะ

ใครใข้ BENQ Joybook S73VG-307 ช่วยเช็คให้หน่อยครับ ใช้ Everest เช็คแล้ว Post ให้ดูหน่อยครับ ว่า Memory เป็น 64 bit หรือ 128 Bit สงสัยจัง

หน้านี้ป่าวคับ ^^!

Comment

รบกวนคุณ Eol ลอง 3dMark 05, 06 ให้ดูหน่อยครับ

รบกวนคุณ Eol ลอง 3dMark 05, 06 ให้ดูหน่อยครับ

Comment

test ไว้เมื่อไม่กี่วันก่อน แถม 06 ให้ด้วยละกัน
        Last edited by eol; 26 Apr 2007, 16:17:56.

Comment

3DMark 2001 = 16437

3DMark 2003 = 6411
          cpu = 799

3DMark 2005 = Score 3720
          Cpu 4474

3DMark 2006
          1024*768 Score = 2127
          3.0 = 861
          2.0 = 730
          Cpu = 1407

1280*800 Score = 1894
          3.0 = 733
          2.0 = 668
          Cpu = 1409
          คะแนน S73G-328 ตัว Centino Duo T2300E

Comment

คะแนนสูงดีครับ อยากได้มั่ง ราคาเท่าไหร่ใครรู้มั่งครับ

อยากได้มั่ง ราคาเท่าไหร่ใครรู้มั่งครับ
            Body เป็น Magnesium Alloy ตรงฝา อย่างเดียว หรือ ทัง้ด้านในด้วย ????

Comment

39500 รวม vat ครับ เพื่อนเพิ่งไปซื้อมานะ ......... (แล้วแต่ว่า จะต่อได้เท่านี้ป่าวอะ)
              แล้วก็ค่าประกันปีที่ 2 อีก 999 บาท .....

รู้สึกจา megnesuim แค่ฝ่าหลังมั้ง ? - - ไม่รู้ ดูไม่ออกอะ แต่ข้างให้มันเหมือนพลาสติดมากกว่า

Comment

เอ สงสัยว่า ของacerเป็น 64bit หรอครับ

Comment

.....

ของผม Acer 5593 อ่ะ เหอๆ การ์ดจอรู้สึกจะรุ่นเล็กกว่าหน่อย แต่ดีกว่า benq ตัวนี้คือ ของผมเป็น C2D ตอนแรกก็ดู benq ตัวนี้ไว้เหมือนกันแต่ติดตรง cpu นี่แหละ -0-

Comment

แหะๆ ใครบอกตัวs73 vg 307ก็เป็น c2d นะ นี่ไงดูจากรูปจิ

Comment

เป็นแมกนิเซียมแค่โครงครับด้านในเป็นพาสติกแกะมาหลายเครื่องแล้วพอดีเป็นช่างเทคนิคอยู่เบนคิวเครื่องของคุณ eol น่าจะเป็น S73vg

Comment

เข้ามาอธิบายเพิ่ม
                        - S73G เป็น Core Duo 2300E (1.66GHz)
                        - S73VG เป็น Core 2 Duo T5500 (1.66GHz)

แต่ S73VG เพิ่งจะมาเมื่อตอน Commart ที่ผ่านมานี่เอง ..... ^^!!

Comment

Originally posted by eol View Post
                          39500 รวม vat ครับ เพื่อนเพิ่งไปซื้อมานะ ......... (แล้วแต่ว่า จะต่อได้เท่านี้ป่าวอะ)
                          แล้วก็ค่าประกันปีที่ 2 อีก 999 บาท .....

รู้สึกจา megnesuim แค่ฝ่าหลังมั้ง ? - - ไม่รู้ ดูไม่ออกอะ แต่ข้างให้มันเหมือนพลาสติดมากกว่า

ซื้อที่ไหนครับท่านจะไปซื้อมั่ง อิอิ

Comment

BENQ คุณภาพเป็นไงบ้างครับ ราคาและสเป็กน่าสนใจ ต่อประกันไม่แพงด้วย ร้านไหนเหรอครับ
                            ถ้าใส่แรมเพิ่มอีก 1 Gb เท่าไหร่เหรอครับ

Comment

ตอนนี้ที่พันทิพ ไปถามราคาได้มาว่า 37900 free vat เกือบทุกร้านอ่ะครับ แถม mouse wireless(ของ benq เอง) soft case กระเป๋า หูฟัง ธรรมดา webcam แล้วก็ลำโพงที่ออกแบบเป็นรูป cuve แบบทรงกระบอกอ่ะครับ สีขาว แต่ต้องเงินสดน่ะครับ ถ้าใครสนใจก็ไปจับจองกันได้น่ะครับ แล้วก็ ประกันปีที่2 ราคา999บาทน่ะครับ ถ้าใครไปหาดูแล้วได้ของน้อยกว่านี้หรือราคาแพงกว่านี้ อย่าเพิ่งรีบซื้อน่ะครับ ลองถามดุหลายๆร้าน เพราะที่ผมถามดู4-5ร้านเขาบอกได้ในแบบนี้อ่ะครับ อ้ออย่าลืมน่ะครับ dead pixel 1 จุดเปลี่ยนได้เลยต้องถามเขาน่ะครับ แล้วก้ต้องถามเขาว่าเครื่องเสียภายใน 7 วันต้องเปลี่ยนตัวใหม่เลยน่ะครับ อย่ายอมเสียสิทธิ์น่ะครับ แล้วก็เตรียมแผ่น DVD เปล่าไปขอไรด์ recovery vistar มาด้วยน่ะครับ เพราะที่เขาบอกว่าได้ครับ อย่าลืมรีบไปจับจองน่ะครับ ย้ำราคากับของตามนี้ต้องราคาเงินสด น่ะครับ

Comment

Working...
                              X