Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงครับลากแล้วเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันกดยังไงอ่าครับ บอร์ดผมมันมีปรับแค่HT-Link กะ Busเองอ่าครับ NBไม่รุปรับตรงไหน

Comment

เออ มีตัวคูณให้ปรับตรงไหนบ้างอ่ะครับที่ไม่ใช่ CPU

Comment

โอ้ยยยยยยยยยยยยอะไรเนี้ยยยกิเลสสสสสสส x2-240 ไม่ไหวแล้ววววววววววววว

LE-1600 ลูกพ่อ เปิดhidefดูซีพียูวิ่ง100เลย ไม่ไหวแระ

เย็นดีแหะ x2 240 อิอิ

นี่ขนาด le-1600 ป๋ม กดไฟเหลือ1.2(กะเอาเย็น55+) ลากนิดๆพอใช้งาน

เฮ่อ นี่อะไร x2 240 เย็นจับใจ เอาละ คิดก่อน เพิ่งซื้อฮาดดิสไป500กิ้ก ตังจะพอรึป่าว!!

Comment

ไม่มีเรยครับตัวคูณอ่า ตอนนี้ดันได้ที่บัส245ครับ ไม่ได้ครับตัวคูณเลย 250 นี่บูตเข้าวินโดวไม่ได้ครับ จอฟ้าเลย คาดว่าแรมจะไปไม่ไหว555+

Comment

ท่านครับ บอร์ดผมมันเอ๋อป่าว ดูอุณหภูมิที่ไบออสโชว์40ตลอดเลย ต้องมาดูในนี้เอาขึ้น27-29องศา(V8นี่มันยอดเยี่ยมจิงๆ แหะๆ)

Comment

ในบอร์ดเป็น อุณหภูมิ CPUTINอ่ะครับ

40 กว่าๆ เท่ากับในบอร์ด

ไม่ผิดปกตินะ

Comment

ต้องปรับมาเล่น บัส240 แล้วครับ มานไม่ผ่านPi เหอๆ ผ่านมั่งไม่ผ่านมั่ง เลยเอา240พอ เพื่อความเสถียร

Comment

สู้ๆครับ ถ้าได้มาจาเอามาลองมั่ง ทนกระแสไม่ไหวจิงๆ^^

Comment

แงๆๆๆ เล่นๆอยู่ดับครับ ดับแล้วรีสตาร์ทนี่แปลว่าอะไรครับ ไฟไม่พอ?? ลากมากไป แรมไม่ไหว เกิดจากอะไรได้บ้างครับ มันดับดื้อๆแล้วรีสตาร์ทเฉยเลย

Comment

Originally posted by X[hunter] View Post
                      ผมว่าAthlonII มันงี้ทุกตัวครับ เย็นมากๆ ผมนึกว่าเซ็นเซอร์เสียเลยล่ะ
                      ผมก็ว่างั้นแหละ ที่สปีดต่ำกว่า 3.5 ลงมา เย็นจนน่ากลัว (กลัวจะห้ามใจไม่อยู่ อัดไฟทะลุโลก)

ตอนนี้เล่นสูตรนวด BUS ให้น่วมอยู่ครับ มันก็คงเหมือนรถ ซื้อมาใหม่ๆมันก็ต้องมีรันอินกันบ้าง

วันแรกที่จับ กดบัสมา 250 แบบนิ่มๆเลย แต่พอจะเอาเกิน 250 นี่สิ ดับแล้วดับอีก

แต่ 2 วันมานี่ 260 - 265 ไปได้สบายแล้ว วันนี้เลยกะ นวดที่ 270 ทิ้งไว้สัก 2 วัน

สูตรตอนนี้ที่ค้นพบ คือ

ลากบัสขึ้นไป แต่ ลดตัวคูณลงเป็นสปีดต่ำ แต่ไม่ลดไฟ เปิดเข้าใช้งานไปสารพัดก่อน

พอ CPU มันเผลอ เราค่อยแอบย่องเข้าไป เพิ่มตัวคูณทีละ .5 อิอิ

เพราะหลังจากลองลากบัสใส่แบบโต้งๆ มันไปดันให้ สปีด CPU สูงตาม เลยต้องอัดไฟตามไปอีก

พอไฟมันไปถึงจุดปอดแหก มันก็เลยทำให้ไม่กล้าอัดต่อ

แต่ไอ้ตรงไฟจุดปอดแหกนี่แหละ พอไปดู อุณหภูมิ มันยังเป็นไอติมวอล อยู่เลยนิ!!!

ฉนั้นต้องนวดบัส เพื่อทะลวงจุด จีไห ซะก่อน แต่ถ้าผิดพลาดหน้ามืดกันขึ้นมา จุดต่อไปคือ จุดจี่หอย

รับรองได้หอมฟุ้งไปทั้งเครื่อง เอิีกๆ

แบบว่ามันคาใจอ่ะนะ มันมาที่ 3.6 ได้แบบนิ่มๆ เทคเดียวผ่าน แต่ของไปอีก แค่ .1 .2 กลับลำบากยากเย็น

ผมเลยไม่เชื่อว่า CPU ที่ลากมาได้ขนาดนี้แบบนิ่มๆ มันจะตายน้ำตื้นที่ จุดจับจี่

Comment

อ่านแล้วจับไม่ถูกเลยครับ ตอนนี้บัส240 รันไม่ผ่าน Pi 32mb แหะ สงสัยต้องค่อยๆนวดอย่างท่านว่าละมั้ง 55+

Comment

Originally posted by NicsZa View Post
                          หาาาา Stock Sink

ไฟ 1.55 ฟูลโหลด 56 เองหรอ O_o

ของผม 720BE ไฟ 1.50 ฟูลโหลดเหยียบ 80 แหนะ

stock sink 245 นี่ยังไงกันแน่

อันนี้เอาให้ท่านนิค หายคาใจ อิอิ

อย่าไปรันเลย โอท๊อก ไม่ได้งาน ผมเรนเดอร์ DVD ด้วยโปรแกรมทำงาน ของผมให้ดูเลยดีกว่า

แต่ที่ บัส 270 มันยังไม่ผ่านนะครับ ต้องนวดต่ออีกหน่อย

อันนี้ ที่สปีด บัส และ HT แบบสบายๆผ่านทุกอย่าง แต่ไฟ ก็ยัง 1.5 อยู่อย่างที่ผมบอก ส่วนมันจะกระชากไปเท่าไหร่

ก็แล้วแต่บอร์ด Asrock ละครับ บางลีลามันกระชากขึ้นไปถึง 1.6

โปรแกรมเช็ค อุณหภูมิ ผมเปิดให้ 2 โปรแกรมเลยอ่ะ อิอิ นี่ผมเรนเดอร์มา 25 นาทีแล้ว อีก 7 นาที จบเรื่อง

ปล. บ้านผมมีแอร์เครื่องเดียวในห้องนอน และ คุณนายไม่อนุญาติให้ผมเอา คอมฯเข้าไปเปิดจอไฟสว่างโล่งโจ่งครับ

ฉนั้น ณ.ตรงที่นั่งอยู่ แอร์กี่ ครับ

Comment

เสร็จแล้วครับ โปรแกรมกำลังอยู่ในขั้นตอนไรท์แผ่น

แล้ว CPU มันก็ดีดลงมาที่ 41 องศา ไฟก็ยัง 1.5 นิดหน่อยอยู่ดี

Comment

ตอนนี้ผมกำลังพยายามให้บัส240 มันผ่านPi 32mb ให้ได้อยู่ สงสัยต้องอัดไฟเพิ่มอีกหน่อยนึงซะแร้ว

Comment

Working...
                              X