Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วมีปัญหา

หวัดดีครับ คือผมใช้การ์ดจอ winfast px8600GT(nvidia) เล่นเกมแล้วมันขึ้นเป็นลายหมากรุกครับเต็มจอ(เป็นทุกเกม) เล่นอย่างอื่นปกตินะคับเป็นเฉพาะตอนเล่นเกม อยู่ดีๆก็เป็น ไดว์เวอร์ก็ครบ ลองลงวินโดว์ลงไดว์เวอร์ไหม่ก็ไม่หาย มันเป็นไรครับ ใครรู้ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ถ้าอาการนี้ ..

แนะนำให้ลองแกะ ฮีตซิงค์ มาทาซิลิโคนใหม่ ดูก่อนน่ะครับ

ตอนแกะเสร็จแล้ว เช็ดซิลิโคนออกให้หมด

ดูว่า คอร์บิ่น หรือเปล่า ( ชิพ อ่ะครับ บิ่นมั๊ย )

ถ้าบิ่น โอกาสที่จะพัง มีสูงมากครับ

แต่ถ้าไม่มีรอยบิ่น ให้ทาซิลิโคนใหม่ดีดีครับ

แล้วค่อยๆบรรจงใส่ฮีตซิงค์กลับเข้าไป

ถ้าไม่หาย ค่อยว่ากันใหม่ครับ !!

Comment

ลองตามนั้น^^^^^

Comment

ขอบคุณครับ แล้วประกันอ่ะคับถ้าแกะมันจะหมดป่ะคับ ตอนนี้ยังไม่หมด

Comment

ประกันยังมี เคลมซิครับ อาจได้ 9800GT มาใช่งิ ว่าแต่ประกันอะไรอ่า

Comment

ดูวอยด์เลยครับ ถ้ามันแปะในจุดที่เราไม่สามารถแกะซิงค์เองได้

ก็ยกไปเครมโลด !!

Comment

เคลม

Comment

เคลม ... ใช่ ต้องเคลม^^"

Comment

ขอบคุณครับ com 7 ครับ

Comment

เคลมศูนย์เลยไช่ไหมครับ

Comment

สี่แยกคลองตัน

Last edited by TWK.; 7 Aug 2009, 10:38:33.

Comment

เคลมผ่าน BananaIT หรือ BigIT ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                        X