Announcement

Collapse
No announcement yet.

~งบไม่เกิน 18,000 เอาอะไรได้มั่งคับ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~งบไม่เกิน 18,000 เอาอะไรได้มั่งคับ~

ขอได้มากสุดแค่นั้นอ่ะคับ +- 500 บาท เกินกว่านี้คงจะไม่ได้ เลยตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอารุ่นไหนยี่ห้อไหนดีอ่ะครับ เคยตั้งกระทู้ไปแล้ว แต่รุ่นนั้นมันก็เก่าไปหน่อย ก็เลยอยากจะมาขอความรู้อิกรอบหน่ะครับ แล้วงบขนาดนี้จะได้ซีพียู 2 หัวมั้ยอ่ะคับ ?

ช่วยชี้แนะด้วยครับ เพราะเคยเล่นแต่เครื่อง PC ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ปล. จุดประสงค์คือจะนำมาเพียงแค่เขียนโปรแกรม, ทำออฟฟิด แค่เนี้ยเองคับ

2 หัวแบบ Pentium Dual-core การ์ดจอไม่เน้นน่าจะพอมีครับ
    ถูกสุด emachines ของ Acer เดือนก่อนโปรโมชั่นมัน 12,900 เอง

มีตัวนึงถ้าไม่แคร์เรื่อง AMD ในงบที่ว่า ก็จะเป็น Compaq CQ-40 422AX
    จะได้ TurionX2-2.2 GHz กับการ์ดจอแยก ATi HD3450 ด้วย...

(ส่วนตัวไม่เชียร์ Compaq เท่าไหร่ แต่ลองไปจับๆ ใช้ดูก่อนก็ได้ครับ)

มีหลายรุ่นเลย ในงบนั้นส่วนใหญ่ก็จะเป็น Celeron-Dual-Core T3000 กับ Pentium Dual-Core T4200
    ของ toshiba ก็มีตัวนึง ราคาไม่แวต = 17,900 น่าสนใจอยู่ล่ะครับ

Comment

ขอบพระคุณคับ

Comment

samsung r408 t3400 2.16GHz ram1gb hdd250 ghapic gma4500mhd wlan draft N 16500บาท ที่c.s.c.พันทิพย์ น่าสน

Comment

ผมว่า 18k acer ดูค้มสุดแล้วอ่ะครับ

Comment

Working...
          X