Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นที่มีรอยขีดข่วนมากๆ มีวิธีแก้ไขมั๊ย เห็นว่ามีน้ำยาตัวหนึ่ง..??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นที่มีรอยขีดข่วนมากๆ มีวิธีแก้ไขมั๊ย เห็นว่ามีน้ำยาตัวหนึ่ง..??

แผ่นมีรอยเปิดแล้วติดๆขัดๆ หรือเปิดไม่ได้เลย เคยได้ยินมาบ้างว่าจะมีน้ำยาตัว1 ถ้าเราเอาไปทาหรือเคลือบลงบนแผ่นทีมีรอยขีดข่วน แล้วจะช่วยให้แผ่นอ่านได้ดีขึ้น เป็นน้ำยาอะไรครับ ที่ไหนมีขายบ้าง แล้วแพงมากมั๊ย.. หรือถ้ามีวิธีอื่นๆ แนะนำด้วยนะครับ.. ขอบคุณครับ..

ใช้ยาสีฟันถูก็ได้แล้วครับ

Comment

บลัสโซขัดรองเท้าหนัง เคยอ่านเจอในหนังสือน่ะ น่าจะ ComputerToday น่ะ อ่านนานและ

Comment

น้ำยาขัดเคลือบสีรถครับ

Comment

บรัสโซอีกเสียงครับ ลองมาแล้ว แต่เวลาถูระวังนิดนึง ถูมากไปเจ๊งถาวร

Comment

ลองไช้โปรแกรม CD Roller ดูครับ เจ๋งงง

Comment

ไม่งั้งก็ใช้ bad copy ดูครับ

Comment

ฝั่งที่คว่ำลง ล้างน้ำหรือขัดได้นิดหน่อย แต่อย่าให้ฝั่งลายปริ้นท์ เป็นรอยหรือถลอกแม้แต่นิดเดียวนะครับ

Comment

มี 2 วิธีให้เลือกคราบ
                  1.บัสโซเหมือนข้างบนว่ามา อย่าถูนานเกินแผ่นเจ๊ง
                  2.ให้ใช้ปากกาเมจิกเขียนตรงที่เป็นรอย อันนี้ไม่เคยทำแต่มีคนแนะนำมา
                  จบข่าว

Comment

ขอบคุณมากๆนะครับ.. ทุกท่าน จะลองทั้งโปรแกรมกะบัสโซคับ..

Comment

ครีมขัดแผ่นซีดี Fix-one จะมี 2 แบบ น้ำกับ ครีม แบบหลอดครีมจะใช้ได้ดีกว่า (ลองมาแล้ว)

Comment

ใช้ปากกาเมจิก หรือ เคมีครับ ขีดตรงบริเวณที่เป็นรอย จะทำให้อ่านได้ดีขึ้น

ผมเจอมาจากไหนไม่รู้ลืมแล้วอะจำไม่ได้ ได้ผลด้วยครับ

Comment

เห็นเค้ายืนขายอยู่ที่ คลองถมอะ ท่าทางจะดีเหมือนกัน แต่ไม่เคยลอง

Comment

Working...
                          X