Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ PSU กับ DH4770 และ HD4850 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ PSU กับ DH4770 และ HD4850 หน่อยครับ

จะเปลี่ยน PSU เพื่อไปใช้กับ 2 ตัวนี้ครับ HD4770 กับ HD4850 ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าว่าจะเลือกการ์ดจอตัวไหน มีงบประมาณ 1500-2000 สำหรับซื้อ PSU นะครับ

อีกอย่างเพราะเครื่องค้างบ่อยๆ ลองเปลี่ยนเมนบอร์ด แรม ฮาร์ดดิส แล้วก็ยังไม่หาย ฮาร์ดดิสก็เชค BAD แล้วก็ไม่เจอ ลง OS ใหม่ก็แล้วก็ไม่หาย เลยอยากลองเปลี่ยน PSU ดูเพื่อจะหายค้างครับ บางทีเปิดเครื่องแล้วเห็นหน้าเดสท๊อปแล้ว เม้าท์ขยับได้แต่คลิกอะไรไม่ได้เลย บางทีเล่นๆอยู่ จอก็ค้างคลิกอะไรไม่ได้ แต่ขยับเม้าท์ได้ ต้องกดปุ่มรีเครืองเองตลอด Y_Y

อาการค้างน่าจะเกิดจากฮาร์ดแวร์ตัวใดตัวนึงมีปัญหา แล้วตอนนี้ใช้ PSU แบบใหนอยู่อ่ะคับ

Comment

TT 470 W - 1950 ฿

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...23#post9041023

TT470 มือสอง ประกัน3ปีเริ่ม 5/52 1600บาทเอง

Comment

TT470W ด้วยคน แหล่มใช้ดีเลย

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
            อาการค้างน่าจะเกิดจากฮาร์ดแวร์ตัวใดตัวนึงมีปัญหา แล้วตอนนี้ใช้ PSU แบบใหนอยู่อ่ะคับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ใช้ PSC ที่ติดมากับเคสครับ ใช้มาเกือบ 3 ปีแล้ว เพิ่งมามีปัญหาได้ 2 -3 เดือนครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              TT 470 W - 1950 ฿

Comment

+TT 470 ครับ

ปล. อยากใช้มั่งง่ะ

Comment

Working...
                X