Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อะไรเจาะตัดฝาเคสกันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้อะไรเจาะตัดฝาเคสกันคับ

คือยากจะเจาะฝาเคสเพื่อใส่แผ่นอาคลีลิกอะคับไม่ทราบว่าใช้เครื่องมืออะไรเจอะหรือตัดคับผม

ถ้าไม่มีเครื่องมือ จ้างเค้าดีกว่าครับ มีหลายวิธี ทำเองก็อาจใช้สว่านเจาะไปเรื่อย ๆ แล้วเอาคีมตัดเหล็กเ็ล็ม แล้วเอาตะไบถู ดีขึ้นมาหน่อย เลื่อยจิ๊กซอ(ใช้ใบตัดเหล็ก) เอากระดาษกาวปิดก่อนแล้วขีดเส้นบนกระดาษกาว จากนั้นตัด เวลาตัดตัวเลื่อยจะได้ไม่ขูดสีถลอก

หรือไปร้านที่เค้ามีเครื้่องตัดแบบพลัสม่า อันนี้ตัดสวย

http://www.google.co.th/search?q=%E0...ient=firefox-a
    Last edited by meo95; 7 Aug 2009, 13:00:59.

Comment

ใช้ร้านตัดเหล็กอะ
      ตัดเนี่ยบมาก 50บาทเอง ไม่ถึง10นาทีมั้ง

Comment

Originally posted by gobgobgob005 View Post
        ใช้ร้านตัดเหล็กอะ
        ตัดเนี่ยบมาก 50บาทเอง ไม่ถึง10นาทีมั้ง

Comment

ถ้ามีเครื่องมือตัดเองดีก่าครับจะเอาสวย+เร็วก็จ้างเอาครับ (เป็นบางร้านเหมือนกันนะครับที่ตัดได้สวย) ส่วนผมทำเองครับ
          Last edited by euro; 7 Aug 2009, 15:27:09.

Comment

ดัน

http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post9153812

Comment

ตัดเองเลยท่านครั้งแรงอาจไม่สวย
              แต่ก้ฝีมือเราเอง เกบประสบการไปเรื่อยๆ

Comment

"ลูกหนู"หรือที่เรียกว่า หินเจียรคับ ใช้ใบตัดอลูมิเนียมตัดเรียบดีคับ
                Last edited by tam041; 25 Aug 2009, 23:03:47.

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยคับ คงต้องไปจ้างเขาดีกว่าอะคับเพราะไม่มีเครื่องมีเลย
                  พอดีได้เคสมารู้สึกชอบแต่ฝาข้างไม่ใสคับ เด๋วทำเส็ดแล้วจะเอารูปมาให้ดูคับ

Comment

ร้านที่รับกลึงโลหะนี่เขารับตัดฝาเคสไหม ใครพอจะรู้บ้างครับ

Comment

Working...
                    X