Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply วัตต์แท้???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply วัตต์แท้???

คืออยากจะถามผู้รู้และผู้ที่ใช้ Power Supply ยี่ห้อและรุ่นต่างๆมาบอกว่ารุ่นไหนและชนิดไหนที่เป็นวัตต์แท้จะได้บอกให้ผู้ที่ไม่รู้ทราบนะคับ ส่วนตัวเท่าที่รู้ตามนี้เลยคับ

1.SilverStone<<<ค่อนข้างนิ่ง
    2.ThermalTake Tough<<<นี่ก็นิ่งนะคับ
    3.Power Enermax Liberty<<<นี่รุ่นยอดนิยม นิ่งเหมือนกันคับ
    4.Antec <<<รุ่นนี้ไม่แน่ใจคับแต่น่าจะแท้เพราะราคาแพง - -"
    5.Zalman <<<รุ่นนี้เหมือนกันไม่แน่ใจคับ
    6.Asus<<<รุ่นนี้เคยเห็นในบอร์ดนี้แหละคับบอกว่าจ่ายนิ่งใช้ได้

7.Coolermaster<<<อันนี้ถ้าซื้อแยกน่าจะวัตต์แท้ แต่ที่แถมมากะเคสก็ดีนะคับแต่ไม่แน่ใจว่าแท้ไหมคับคนใช้บอกด้วยนะคับ
    8.Delux<<<ไม่แน่ใจนะคับแต่เท่าที่ดูราคาเทียบกะวัตต์แล้วราคามันถูกแต่เหมาะสำหรับคนงบน้อยคับ^^
    9.Enhance<<<มีคนแนะนำว่ารุ่นนี้ก็นิ่งคับ
    10.Enlight<<<คุณNamelessแนะนำคับ บอกว่านิ่ง
    11.Zippy<<<นี่ก็ด้วยคับคุณNamelessแนะนำคับ บอกว่านิ่ง

ส่วนตัวเท่าที่พอจะทราบมามีเท่านี้นะคับใครอยากจะเสริมตรงไหนก็ได้เลยนะคับเพราะส่วนตัวมีประสบการณ์ตรงและเท่าที่ได้ความรู้มาจากบอร์ดนี้ละคับ ขอบคุณคับ
    ขอขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำและบอกเล่าให้ฟังกันนะคับ
    Last edited by crazyass; 27 Apr 2007, 01:46:12.

ขอบคุณนะครับ อยากจะรู้เหมือนกันครับ ว่ามี รุ่นไหน ยี่ห้อไหน ที่เป็นวัตต์แท้บ้าง จะได้ ซื้อมาใช้บ้างนะครับ แต่ที่ เล็งๆไว้ อยากจะใช้ ของยี่ห้อ SilverStone นะครับ ตัว 500 วัตต์ ไม่ทราบว่าดีรึป่าวครับ ถ้าเอามาเทียบกับ Enermax Liberty 500 วัตต์ นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ของ Enhance ดีป่าวครับ

Comment

เหอๆ เล่นถามกันแบบนี้เลยเอาเป็นว่าดีทั้งคู่อะคับ แต่ราคาอาจจะต่างกันหลักร้อยคับผม

Comment

Enhance เคยได้ยินมานะคับแต่ไม่เคยใช้โดยตรงเลยบอกไม่ได้อะคับ วานผู้ใช้ยี่ห้อนี้ตอบด้วยคับ

Comment

enhance ดีครับ ใช้อยู่ วัตต์เกือบเต็ม ไฟนิ่งใช้ได้

Comment

Enhance ใช้อยู่ครับ ไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่าเปิดติด ๕๕๕ น่าจะนิ่งใช้ได้แหละ
              ตัว 600W Enhance กับ Silverstone Strider นี่ตัวเดียวกันเลยนะครับ Enhance ทำให้

Comment

มี Enlight กับ Zippy อีก 2 ตัวครับ ที่คุณภาพดี

Comment

ไมไม่เห็นค่อยมีคนใช้ psu ขอบ asus เลยครับ

จริงๆแล้ว มันวัตต์เต็มมั้ย จ่ายไฟนิ่ง มั้ยครับ ตัว 450 w อะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
                    ไมไม่เห็นค่อยมีคนใช้ psu ขอบ asus เลยครับ

จริงๆแล้ว มันวัตต์เต็มมั้ย จ่ายไฟนิ่ง มั้ยครับ ตัว 450 w อะครับ

วัตเต็มจ่ายไฟนิ่งพอสมควร แต่ผมไปใช้CM realpower450w เพราะมีpanel มาให้ด้วย ตัวpsuตัวเดียวกานเลย

Comment

Originally posted by pangpang View Post
                      วัตเต็มจ่ายไฟนิ่งพอสมควร แต่ผมไปใช้CM realpower450w เพราะมีpanel มาให้ด้วย ตัวpsuตัวเดียวกานเลย

panel คือะไรครับ

Comment

Tsunami หล่ะครับ ดีมั้ยครับ

เพิ่งซื้อมา -_______-'

Comment

tsunami บางตัวก็เกือบแท้ แต่ส่วนมากไม่แท้ ผมก็ใช้อยู่

ยกเว้นรุ่น extream ที่วัตต์ " เกือบแท้ " 450W ราคาประมาณ 1400 บาท ขึ้นไป
                          แต่ผมไม่ทราบนะว่า มันจะวัตต์แท้ไหมเพราะ ราคามันถูกกว่ายี่ห้ออื่นถึง 1000 บาทในรุ่นเดียวกัน
                          หรือเป็นเพราะว่ามันผลิตในประเทศไทยเลยถูกกว่า

แต่ก็อยากได้ของดี แต่ตังหมดซะก่อน
                          พวกที่ 400-500W แล้วราคาไม่ถึง 1500 เนี่ย 99% มักจะเป็นวัตต์ไม่แท้

Comment

อ่าคับ ถ้าราคาถูกเกินไปแต่ได้วัตต์ซะเยอะเนี่ย ก็ให้ทำใจไว้เลยคับว่าpsuที่คุณกำลังจะซื้อเนี่ยวัตต์ไม่แท้^^ ส่วน Enlight กับ Zippy เนี่ยพอเคยได้ยินมานะคับ ราคาก็ค่อนข้างสูง มีใครใช้ช่วยยืนยันทีคับว่านิ่งไหม ส่วนตัวคิดว่านิ่งนะเพราะแพง อิ อิ ^^

Comment

อ้ออีกอย่างนะคับเคยได้ยินมาว่า ถ้ามันหนักๆเนี่ยคือเวลามีตัวเทียบกันวัตต์เท่ากันราคาต่างกันนิดหน่อย เห็นเขาว่าเอาตัวที่หนักที่สุดอะคับ อันนี้ได้ยินมานะคับ ไม่แนใจเหมือนกัน แบบว่าเล่าสู่กันฟัง^^

Comment

Working...
                              X