Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับหน้าจอขึ้น "NO SIGNAL"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับหน้าจอขึ้น "NO SIGNAL"

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
    ตอนนี้ผมใช้บอร์ด ECS A780GM-A อยู่เปิดเครื่องขี้นมาหน้าจอแสดงคำว่า "NO SIGNAL" ผมก็คิดว่าการ์ดจอออนบอร์ดเสีย พอไปชื้อการ์ดจอตัวใหม่มา ก็ยังเป็นเหมือนเดือนครับ จะทำไงดีครับหรือว่าเมนบอร์ดผมพังครับจะมีวิธี Test อย่างไง ได้บ้างครับ ใครเก่งๆคอมช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    MSN: somkiet_1@hotmail.com

RAM ลองดูครับ ถอดเสียบใหม่

Comment

ไม่มีสัญญาณครับ

ฟิ้วววววววววววววววววววววว เผ่นโลด

Comment

สายหลวมรึป่าวลองดูคับ ลองเปลี่ยนพอร์ดดูไปใช้DVIดูคับ

Comment

สายพัง เป็นอีกประเด็นครับ

Comment

สายหลวมครับ ปัจจุบันผมก็เป็น

Comment

ของผมก้เปนคับ
              ไฟติด พัดลมหมุน แต่จอมะขึ้น

รอผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับ

( ลองถอดทุกอย่าง ใส่ใหม่ก้เหมือนเดิม ) T_T

Comment

Originally posted by olecom View Post
                RAM ลองดูครับ ถอดเสียบใหม่

Comment

ผมเคยเจอครับเช่นกันสายหลวมYYเพิ่งซื้อมาแท้ๆคือประมาณว่าขยับหลวมๆดันติดเสียบแน่นๆไม่ติด

หรือไม่ท่านก็ปรับขนาดจอละเอียดโคตรจนไม่สามารถแสดงผลได้ Restartแล้วกดF5ไปsafemodeแก้ไขเอาครับ

นอกนั้นไม่รู้และครับ^^

Comment

ท่านได้ลากไปป่ะครับ ของผมเป็นครับเวลาลากบัสไปสูงหน่อยแล้วแรมมานไม่ถึง ง่ายๆเลยครับ Clear CMOSไม่ก็ลองถอดแรมใส่ใหม่ครับ น่าจะได้(ของผม 780GM-A Ultra)

Comment

เคสนี้เหมือนของผมที่เคยถามไว้เลย ป่านนี้ยังไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรเลยครับ ขึ้นเหมือนกัน ถ้าเปิดลำโพงจะได้ยินเสียง ตอนบู๊ทเข้าวินโดว์

แต่ไม่มีสัญญาณ ผมว่าการ์ดจอเสีย เอาการ์ดไปเครมทาง ARC บอกการ์ดยังดีอยู่เลย กลับมาเสียบติด

แล้วปิดฝาเคสกลับไม่ติดอย่าง งง เลยยกไปร้านที่ประกอบบอกอาการพี่เขาไป เขาบอกการ์ดเสีย อ้าว

เลยเสียตังซื้อการ์ดใหม่ โดยไม่จำเป็นเลย ส่วนอีกใบเอาไปเล่นเครื่องอื่นเทสทั้งวันยังลื่นๆเลยครับ

ที่คาใจอยู่สองอย่างคือ Slot PCI มีปัญหาป่าวหว่า กับ PSU เดิมๆติดกับเคสนี่มีส่วนไหมครับ

สเปคคร่าว ๆ E2160 เดิมๆ ไม่คล็อก / Ram 2 g /HD 160 g/DVD 1 แล้วก็การ์ดจออีก 1

แบบนี้จะเกี่ยวกันไหมครับ

ปล.1 ตอนแรกเสียบการ์ดใหม่ก็ไม่ติดเหมือนกัน ลองที่ร้านโอเค แต่มาที่บ้านไม่ติด ถอด เสียบใหม่ ติด

วุ้ย ใบเก่าลองมั่ง เงียบ 4

ปล.2 ของ จขกท. นี่หายยังครับ ถ้าอยู่ในประกันยกไปร้านเลยครับ เผื่อได้บอร์ดใหม่ หุๆ แล้วบู๊ทเข้าวินโดว์ได้ป่าวครับ หรือเงียบไปเลย
                      Last edited by jenkwan; 11 Aug 2009, 05:49:52.

Comment

ECS เคยใช้ เป็นแบบเดียวกันเลย
                        เอาDebug Card มาเสียบ ขึ้น . เฉยๆ รู้เรื่อง

ได้เคลมเลย 15นาที เปลี่ยนตัวเลย (Com7)

อาการแบบเดียวกัน เปิดติด แต่ไม่มีไรเกิดขึ้น แม้แต่เสียงร้อง

Comment

ผมก็เคยเป็นหาสาเหตุตั้งนาน
                          สุดท้ายมาเจอที่ ขาเสียบ DVI งอไป2อัน
                          ส่งสัยรีบเสียบเกินไป หุหุ (ผู้ชายนี้จริงๆเลย)
                          สุดท้ายดัดขาที่งอแล้วค่อยๆเสียบให้ตรงรู ก็ใช้ได้ปกติครับ

Comment

Working...
                          X