Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Preview] Logitech Mx 500 Gaming Mouse !!!!!!!!! 5700 dpi !!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Preview] Logitech Mx 500 Gaming Mouse !!!!!!!!! 5700 dpi !!!!!!!!!

อันที่จริง ไม่ได้อยากโพสผิดหมวดหรอกนะครัยบ เเต่อันนี้ จะขอเลยว่า ใครที่พิจารณาซื้อเม้าใหม่ รอหน่อยเภอะ ซักเดือนนึง เพราะเจ้านี่ กำลังจะออก

วันนี้ Logitech ประกาศขายเม้าส์เล่นเกมระดับกลางที่จะมาเเทน G5 ครับ มันคือ Logitech Gaming Mouse G500 ตามรูปเลยครับ ขอให้อ่านความเทพของมมัน ที่ผมยังอึ้งกับราคา ข้างล่างครับ

สเปคคร่าวๆ

200-5700 dpi สูงสุดในโลก ลบสถิติ Razer Mamba ในราคาเพียง 2400 บาท คิดตรงๆคือ 2800 เเต่ของลอกิเทคเข้าไทบ ราคาจะลดลง 300-400 ทุกชิ้นX

aming-grade specifications:
    Tracking
    Resolution: 200 - 5700 dpi
    Image processing: 12 megapixels/second
    Max. acceleration: 30G*
    Max. speed: up to 165 inches(4.19 m)/second*
    Responsiveness
    USB data format: 16 bits/axis
    USB report rate: Up to 1000 reports/second
    Sleep mode: Disabled
    Glide
    Dynamic coefficient of friction - Mu (k): .09**
    Static coefficient of friction - Mu (s): .14**
    Tuning weight: Up to 27 grams
    Durability
    Buttons (Left / Right) 8 million clicks
    Feet 250 kilometers

ง่ายๆ เอาตรงๆเลยนะ ผมว่า ด้วยประสิทธิภาพที่เหนือกว่าเกือบทุกด้าน ยกเว้นด้านไร้สายเเค่นั้นเองครับ

Razer Mamba VS Logitech G500

สีเเดงคือ ฝ่ายที่ชนะนะ เอาง่ายๆ

- 5600 dpi vs 5700 dpi
    - 1000Hz vs 1000Hz
    - Nonweighted Mouse (ไม่มีตุ้มถ่วง) vs Weighted Mouse (มีตุ้มถ่วง)
    - Wireless vs Wired เเต่ สายลอกิเทคก็เเก้โดยทำให้เม้าพับได้ ทำให้รู้สึกเหมือนเม้าไร้สายเวลาเล่น
    - ราคา 4600 vs 2800 อันนี้ ลอกิเทคชนะขาด
    - ออนบอดเมมโมรี่ 1 โปรไฟล์ vs ออนบอดเเมมโมรี่ 5 โปรไฟล์
    - 200 inches/sec+30g vs 165 inches/sec + 30g อันนี้คนเราดีเทคได้ยากครับ ไม่ต้องซีเรียส

- ************ประกัน1ปี vs ประกัน 3 ปี ชนะขาด ************

- ************ 7ปุ่ม vs 11ปุ่ม ลอกิเทคชนะขาดครับ ************

- 2800 บาท กับ 5700 dpi ขั้นเทพ ลอกิเทค เยี่ยมมากๆ

SteelSeries, Razer ,Microsoft ชิดซ้ายเลยครับ เจอเจ้านี่เข้าไป อันที่จริง มันเองก็เบียดตัวพี่ของมันคือ Logitech G9x เกือบตกขอบไปด้วยเลยครับ เรียกได้ว่า พี่น้อง ข้าก็ไม่สน ขอจัดการให้หมด ข้าจะได้เป็นหนึ่งว่างั้น
    Last edited by sleipnir; 8 Aug 2009, 08:25:42.

2800บาท รอเหอะ งานเข้าล่ะ Razer

Comment

2800 เลยรึ ของผม 150 PB แม่นนะ อิอิ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
        2800 เลยรึ ของผม 150 PB แม่นนะ อิอิ
        2400 นี่ถูกขั้นเทพเเล้วนะครับ เพราะปกติ เม้า 2400 จะเป็นเม้า 2000 dpi ไม่มีตุ้มถ่วง เเป็นเม้าระดับกลางตัวนนึง เเต่นี่เม้าราคา2400 เเต่สเปคเเซงเรเซอเเมมบ้าที่ราคา 4600 ไปอีกครับ ยกเว้นดรื่องไร้สาย เเค่นั้นเอง

Comment

เมาซ์เรามีไว้จิ้มเมนูเข้าเกมส์แค่นั้น

พอถึงเวลาก็ จับจอยสติ๊ก

ไม่ก็ จอยพวงมาลัย..... กำ

เกมส์ยิงๆกันนี่ ไม่ถนัด เล่นแล้วเป็นวินวิน เซ็งๆ เหอๆ กำ

ว่าแต่ มีเมาซ์เทพแล้ว ช่วยแก้ดอกจันให้ด้วยนะครับ อิอิกำ

Comment

ก็ว่าหน้ามันยาวๆ เจอดอกจันทร์เข้าไปนี้เอง Macro 7ปุ่ม+ตุ่มถ่วง+5700DPI สิน่ะตัวนี้ราคา2800 แต่ถ้าจะหาแถวพัทยาคงราคาประมาณ 2800-3000 ว่าแต่คุณภาพระดับนี้มันไม่เฉือนรุ่นพี่อย่าง G9X ไปด้วยเหรอนี้

Comment

กำเวปนี้มันเป็นไรครับ เวลา edit ข้อความที ดอกจันมันตะเพิ่มมาอัตโนมัติ ลองดูดิ - -"

Comment

สุโค่ยยย

Comment

มาเพิ่มเติมครับ มีออนบอดเเมมโมรี่ด้วยนะเอ้อ - -"

Comment

รอดูครับ กำลังจะเปลี่ยนเม้าส์ใหม่ ว่าจะลองใช้ของดีๆดุสักครั้ง

Comment

ไม่น่าเลยตู = ="

Comment

จังซี่ต้องสอยยยยยยยย

Comment

ต้องมีด๋อยหนึ่งตัวล่ะงานนี้ ถ้า2400จริงอย่างที่ว่า

Comment

ของเข้าเมื่อไรอัพเดท ทีนะครับ จะได้เปลี่ยน G5 ซะที เริ่มสึกหมดละ

Comment

ท่านมาบอกทำไมเนี๊ยะ.......หาเรื่องให้ผมเสียเงินอีกละ...... คราว G19 นั่นก้อทีนึงแล้ว..... เฮ้อ...กิเลสล้วนๆ

Comment

Working...
                              X