overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member x3roc's Avatar

Arrow เพิ่งลง GTA IV เสร็จหมาดๆ อยากได้ Patch ดีๆ

ผมควรลงตัวไหนบ้างอ่ะครับ ที่ไม่มีปัญหากับ Crack และทำให้ภาพสวยขึ้นครับ และ fix bug ต่างๆด้วย ตอนนี้มีตัวไหนบ้าง แล้วมันลงทั้งหมดเลยได้ไหมครับ Patch เนี่ย ถ้ามีก็ขอลิงค์หน่อยครับ จะเป็นพระคุณมากเลย หรือบอกชื่อเฉยๆก็ได้ ถ้าไม่มี ขอบคุณครับ ขอหลายๆความเห็นนะครับ

OverclockZone Member Chazoor's Avatar

1.0.4.0 โหลดได้ที่เวปหลักเลยครับ

OverclockZone Member Azllen's Avatar

หาอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ผมใช้ 1.0.4.0 เหมือนมันยังไม่ค่อยจะเวิกเท่าไร

แต่ก็ ok พอเล่นได้

OverclockZone Member x3roc's Avatar

1.0.4.0 ได้ยินมาว่า ลงแล้วเซฟหายนี่ครับ

น่ากลัวๆ

OverclockZone Member Chazoor's Avatar

ก็อบเซฟของเก่าไว้ ลงแพท แล้วค่อยเอาเซฟย้ายกลับมา

ไม่ได้หายเลยครับ

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

1.04 ลื่นดีครับ

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

ผมใช้ 1.0.4.0 +patch อะไรไม่รู้ของGTA Forumครับ มันปรับให้มีโมชั่นเบลอ+ทำเงาให้เนียนขึ้น
    เฟรมเรตประมาณ17-20ยังไม่ค่อยกระตุกเลยครับ เหมาะกับเครื่องไม่ค่อยแรงแต่อยากเล่น

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

ลง patch ถึงแค่ 1.3 ครับ

1.4 มีปัญหา feedback forum ตปท. ด่ากันตรึม

จากนั้นก็ไปดูวิธีการใช้ notepad เพื่อการตั้งค่าเกี่ยวกับกราฟิกในตัวเกม (สำคัญมาก เพราะเกมมันไม่ค่อยเสถียร พอตมาลวก)

เช่น memstick -1 แก้อาการเมมแลค (ยกตัวอย่างนะ ของจริงอะไรก็ไม่รู้)

OverclockZone Member

ขอถามด้วยคนคับ

save GTA มันเก็บไว้ตรงไหนหรอคับ

มันอยู่ใน My Documents หรือป่าว

เรื่องเซฟเกม แล้วแต่แพทซ์ครับ รู้สึกว่าแพทซ์หลังๆจะอยู่ใน My Documents
    ปล. 1.0.3.0 เวิร์คครับใช้ได้ดี เสถียรพอสมควร ผมเล่นจบเนื้อเรื่องโดยไม่เจอเหตุ ไม่พึงประสงค์เร ( ลงเคร็กตัวเหมาะๆด้วยนะครับ ผมใช้ Razor 1911 )

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=443104
    ^
    ^
    ขอฝากทู้ MOD GTA IV ไว้ด้วยครับ แหะ แหะ ผมก็ไม่ได้เล่นนานแล้ว ตั้งแต่ลงวินโดว์ใหม่ ก่อนลงวินโดว์ลอง MOD รถไว้ประมาณนี้

^
    ^
    ใครสนอยาก MOD ดันทู้ขึ้นมา แล้วจะจัดให้ครับ ทู้มันตกไปนานแล้วผมคิดว่าไม่มีคนสนใจเลยไม่ทำต่อ....หุ หุ

OverclockZone Member amstel's Avatar

Mod แจ่มๆไม่เปลืองแรงก็ต้องที่นี่ www.gtagaming.com

OverclockZone Member horse's Avatar

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=443104
    ^
    ^
    ขอฝากทู้ MOD GTA IV ไว้ด้วยครับ แหะ แหะ ผมก็ไม่ได้เล่นนานแล้ว ตั้งแต่ลงวินโดว์ใหม่ ก่อนลงวินโดว์ลอง MOD รถไว้ประมาณนี้

^
    ^
    ใครสนอยาก MOD ดันทู้ขึ้นมา แล้วจะจัดให้ครับ ทู้มันตกไปนานแล้วผมคิดว่าไม่มีคนสนใจเลยไม่ทำต่อ....หุ หุ
    สนใจ skyline แฮะ ^^

OverclockZone Member Sorlass's Avatar

อยากทำรถแฮะ...

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

รอโปรแกรม MOD ตัวใหม่อยู่ครับ ผมใช้ 1.04 โปรมแกรมมันไม่ทำงานอ่าครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    เรื่องเซฟเกม แล้วแต่แพทซ์ครับ รู้สึกว่าแพทซ์หลังๆจะอยู่ใน My Documents
    ปล. 1.0.3.0 เวิร์คครับใช้ได้ดี เสถียรพอสมควร ผมเล่นจบเนื้อเรื่องโดยไม่เจอเหตุ ไม่พึงประสงค์เร ( ลงเคร็กตัวเหมาะๆด้วยนะครับ ผมใช้ Razor 1911 )
    ไม่แน่ แผ่นที่ซื้อมามันจะเป็น แพทซ์1.0.3.0 หรือป่าวคับ

แล้วถ้าโหลด1.0.3.0 มาลงsaveเก่าที่เล่นไว้มันจะหายหรือป่าว

เลยอยากรู้ว่าเวลาsave game มันเก็บsaveไว้ตรงไหน

เวลาลงโปรแกรมwindowsใหม่ จะได้copy ลงเล่นอะคับ(จะไม่ต้องเริ่มเล่นใหม่)

^_^

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

ผมใช้ patch 1.0.4 + ลง Mod แต่งรถไปนิดๆหน่อยๆ

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

Quote Originally Posted by eliwodkung View Post
    ผมใช้ patch 1.0.4 + ลง Mod แต่งรถไปนิดๆหน่อยๆ
    ไหงcamaro มันคันเบ้อเริ่มขนาดนั้นอ่ะครับ

ปล. โหลดแล้วลงยากมั้ยครับ

เซฟเก่าถ้าไม่แพทซ์ จะอยู่ใน ไดร์ฟระบบ:\Documents and Settings\ชื่อผู้ใช้งาน\Application Data\Rockstar Games\ ประมาณนี้ ก็ก๊อปออกมาเก็บไว้ก่อนก็ได้ครับ ( ผมซิปไว้เรื่อยๆ จำไม่ได้แล้วว่าแพทซ์ไปแล้วเป็นไงเล่นต่อได้เลยป่าว ) แพทซ์เสร็จแล้วเอามาวางไน ไดร์ฟระบบ:\Documents
    ^
    ^
    ปล. ถ้าจะลงวินโดว์ใหม่แล้วขีเกียจลง GTA IV ใหม่ก็ก๊อบเกมทั้งหมด + เซฟ เกมแยกไว้ครับ พอลงวินโดว์ใหม่ก็ก๊อปมาวางแล้ว เปิดเล่นได้เร ไม่ต้องลงซ้ำอีก ( ถ้าเคร็กแล้วนะ ผมใช้กับ Razor 1911 )
    ^
    ^
    รถข้างบนแจ่มเรครับ มากันเป็นทีม
    ^
    ^
    ปล2. ลงไม่ยากครับ ถ้าดาวน์โหลดจากเว็บ MOD GTA ต่างๆมาลง.. ...... เรื่องขนาดรถถ้าเราไม่ได้ MOD เอง แต่ดาวน์โหลดจากเว็บมาลง มันกำหนดขนาดไม่ได้ เค้าพอร์ตมาแบบไหนเราก็ต้องใช้แบบนั้น MOD เพิ่มเองลำบากหน่อย จะให้ดีพอร์ตจากเกมอื่นๆมาลงเองจะเวิร์คก่า....

ซ้ำ..........

Bookmarks

Bookmarks