overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member

Default ช่วยที HD 3200 กับ ร้าน GameOnline

HD 3200 มันจะจัดการ GameOnline อยู่ไหม
    อนาคต GameOnline AION มามันจะเอาอยู่ไหม

Spec แนะนำของเกม AION

Graphic Card (VGA)

Geforce 5700 / Radeon 9600 เทียบเท่าหรือสูงกว่า

Geforce 6600 / Radeon X1550 เทียบเท่าหรือสูงกว่า

อยาก ถามว่า Onboard HD3200 จะเอาอยู่ไหมครับ

CPU X2 240 สบายๆอยู่แล้วเป็นห่วง HD 3200 จะไหวเปล่าว
    แนะนำ MB ที ECS A780GM-A ดีไหมครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เล่นได้คับ ปรับต่ำๆหน่อย

OverclockZone Member hize's Avatar

ถ้าเอาใจลูกค้าหน่อยก็ 4650 ครับ

OverclockZone Member kikiki's Avatar

ออนบอร์ดเอาไม่อยู่ครับ
    Cabal ปรับต่ำยังไม่รอดเลยครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar

หาการ์ดแยกถูกๆดีกว่า ถ้าลูกค้าเล่นเกมแล้วกระตุกเขาจะไม่ชอบนะครับ

รอด

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

ไม่รอดชัว ต้องซื้อการ์ดจอแยก ราคา ประมาณ พัน ปลายๆ ขึ้นไป

2ตัวนี้ราคามา 2000 พันคับ ผมถามคนอื่นมาแล้ว น่า จะลื่นคับ เสียงส่วนไหย่ดหวไห้คับ

512MB PCIe(16x) 9500GT HDMI (DDR3,TD) SPARKLE
    Model : 512MB PCIe(16x) 9500GT HDMI (DDR3,TD) SPARKLE
    GPU : G96
    Technology : 65nm
    Core Frequency : 550 MHz
    Shader Clock : 1350 MHz
    Memory Frequency : 1000 MHz
    Streaming Processor 32 Unified
    Memory Size : 512 MB GDDR3 Memory
    Memory Bus : 128-bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Output : DVI , D-Sub , HDMI (by dongle)
    Cooling : Integrated Fan
    Support DirectX 10.0 and the latest
    Window Vista Ready
    รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี

512MB PCIe ATi 4650 (DDR3,TD) Sapphire
    Model : 512MB PCIe ATi 4650 (DDR3,TD) Sapphire
    GPU : RV730
    Technology : 55nm
    Core Frequency : 600 MHz
    Memory Frequency : 1400 MHz
    Streaming Processor: 320 Unified
    Memory Size : 512 MB GDDR3 Memory
    Memory Bus : 128-bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Output : DVI, HDMI, D-Sub
    Cooling : Integrated Fan
    Support DirectX 10.0 and the latest
    Window Vista Ready
    รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี

ลองดูที่นี่นะครับเค้าเทสมาแล้ว
    ดูที่ AMD 780 นะครับ เค้าเอาชื่อ chipset มาเทส มันก็ HD 3200 นั่นแหละครับ
    http://74.125.153.132/search?q=cache...&ct=clnk&gl=th

กับที่นี่
    http://www.videocardbenchmark.net/vi...+3200+Graphics
    ผมก็ว่าจะจัด spec ประมาณนี้เหมือนกันเน้นเกมส์ออนไลน์ในไทย ส่วน AION นั้นหลังๆก็ใส่การ์ดจอเพิ่มเอาครับหาบอร์ดที่พร้อมไว้ละกัน ส่วนคนที่เล่น cabal แล้วปรับต่ำนี้ยังไม่รอดไม่แน่ใจว่าไปใช้ on-board ของค่าย intel ป่าวครับถ้าเป็นแบบนั้นก็คงไม่รอดจริงๆ แต่ก็จริงที่ onboard มันสู้แยกไม่ได้เลือกให้เหมาะกับงานครับ รอคนใช้งานจริงๆมาโพสดีกว่าหาเกมส์ที่เล่นกันในบ้านเราจริงๆ

สรุปผมว่า Aion ก้พอเล่นได้ 8400 GS ผมยังเล่นได้เลยดุตามกราฟแล้วจะเห็นว่ามันพอๆกับ HD 3200 นั่นแหล่ะครับ

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

ผมบอกได้เลยว่า Cabal ปรับเต็มหมด ไม่รอดครับ สำหรับ HD3200

ถ้าเอาแค่เดินเล่น ตีมอน สองสามตัว มันก็โอเคครับ เล่นได้

แต่ถ้าคุณลงดัน กดคอมโบ จะรู้สึกเลยครับว่าหน่วง เกจคอมโบกดไม่ได้ มีกะตุกให้เหน ยิ่งคนเยอะยิ่งกะตุก

อย่าเหนียมเลยครับ เพิ่มการ์ดจอ 256-512Mb 128bit DDR3 ไปซักตัว ถึงจะเอาเกมออนไลน์บ้านเราได้แบบชัวร์ๆหมดครับ

OverclockZone Member atthaphon_s's Avatar

Onboard ถึงจะเป็น HD3200 ก็จริง แต่ ไม่ใหวครับ

คือ ผมแนะนำอย่าใช้เลย Onboard มันทรมานเครื่อง แรกๆ อาจจะยังพอถูๆ ไถๆ แต่พอใช้ไปนานๆ บอร์ดแทบเน่านะครับ

แรกๆ ถ้างบไม่ถึง ก็ใช้ Onboard ไปก่อนก็ได้ แต่ถ้ามีเงิน หรือคิดว่าถึงเวลาก็หามาใส่ๆ ซะก็ได้ครับ

คือ Onboard มันไม่เหมาะสำหรับรับภาระงานหนักๆ ยิ่งถ้าเป็นร้านเกมส์ด้วยแล้ว วันๆ นึงมันต้องเจอลูกค้ากี่คน เปิดวันละกี่ชั่วโมง มันไม่เหมือนเครื่องแสตนอโลนที่เล่นในบ้านนะครับ เพราะนั่นเราเล่นคนเดียว แต่การที่เราเอามันมาเปิดให้บริการกับบุคคลอื่นๆ นี่ แน่นอนว่าเน่าแน่นอนครับ ผมเคยทำมาก่อนแรกๆ ก็ดี หลังๆ เริ่มไม่รอด สุดท้ายก็ต้องยอมซื้อ VGA Card มาใส่แทน

OverclockZone Member kevinmore's Avatar

ถ้าให้ผมแนะนำนะคับ แบบ ถูกเลย 1650 pro ครับ พันนิดๆๆพอไถๆๆไปแต่ไม่ยาวครับ
    กลางๆๆก็ 4650 ครับ สองพัน เอาแบบ อยู่ได้นานนิดนึง ก็ 4670หรือ 9600gso/gt ครับ
    สองพัน กลางๆๆ++ ไม่แนะนำให้เกินจากนี้ ร้านเกม นะ
    ถ้า ใช้ 3200 อย่าเปิดเลยครับร้านเกม ลูกค้าวิ่งหมดครับ แบบมาครั้งนึง แล้วหายเลย แล้วมาเปลี่ยนการ์ดทีหลังที่หลัง
    ลูกค้าคนนั้นเค้าก็หายไปแล้วครับ ร้านเกม การเข้าครั้งแรกต้องประทับใจครับแบบเน็ตเร็วเครื่องเจ่ง แล้วเค้าจะมาอีก
    ร้านผมใช้ 8600 gt 256 ddr3 foxcon 1 ปีที่แล้ว ราคา 1900 เองครับ สบายเลยอยู่ได้อีก2 ปี
    Last edited by kevinmore; 13 Aug 2009 at 12:14:15.

OverclockZone Member Khow's Avatar

ใส่ 9500GT ไปเลยสบายใจดี

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

ตามพี่ๆ ข้างบนกัฟ
    น้องว่า ออนบอร์ดเทพ ยังไงก็สู้การ์ดจอแยกรุ่นต่ำกว่านิดหน่อยไม่ได้นะกัฟ
    จะเห็นผลตอนที่เกมส์อัพแพชเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ภาพสวยงาม ข้อมูลใหญ่ขึ้น
    เหมือนคอมฯ หมดแรง เดินกระตุก แลคกระจาย เพราะต้องแชร์แรม
    ถ้าเล่นๆ ขำ-ขำ ที่บ้านคงหงุดหงิดเล็กน้อยถึงปานกลาง
    ถ้าเป็นลูกค้า คราวหน้า...ไม่เจอกันกัฟ
    ฮี่ๆๆๆๆ

OverclockZone Member nartzuzaa's Avatar
    ปทุม เวทเกต บางใหญ่ นนทบุรี-Chainat

Quote Originally Posted by Inspiral View Post
    ผมบอกได้เลยว่า Cabal ปรับเต็มหมด ไม่รอดครับ สำหรับ HD3200

ถ้าเอาแค่เดินเล่น ตีมอน สองสามตัว มันก็โอเคครับ เล่นได้

แต่ถ้าคุณลงดัน กดคอมโบ จะรู้สึกเลยครับว่าหน่วง เกจคอมโบกดไม่ได้ มีกะตุกให้เหน ยิ่งคนเยอะยิ่งกะตุก

อย่าเหนียมเลยครับ เพิ่มการ์ดจอ 256-512Mb 128bit DDR3 ไปซักตัว ถึงจะเอาเกมออนไลน์บ้านเราได้แบบชัวร์ๆหมดครับ
    ใช่ครับ กดคอมโบ้มันจะหน่วงๆ แล้วหลุด ถ้าไม่ได้ปรับไรเลย ก็เล่นสบาย ตรงไหนคนมากๆก็หน่วง
    ส่วนเล่น AION ปรับต่ำไหวนะ

OverclockZone Member maxellex's Avatar

ของผมก็กำลังจะเปิดร้านเกมส์เหมือนกัน xfx 9500gt 512 ddr2พอจะไหวมั้ยครับ แล้วถ้าเป็ฯ 4650 นี้แนะนำเป็นค่ายอะไรดีเหรอครับ
    Last edited by maxellex; 15 Aug 2009 at 22:26:14.

OverclockZone Member s.krohlek's Avatar

Quote Originally Posted by ลุงอ๊อด View Post
    ตามพี่ๆ ข้างบนกัฟ
    น้องว่า ออนบอร์ดเทพ ยังไงก็สู้การ์ดจอแยกรุ่นต่ำกว่านิดหน่อยไม่ได้นะกัฟ
    จะเห็นผลตอนที่เกมส์อัพแพชเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ภาพสวยงาม ข้อมูลใหญ่ขึ้น
    เหมือนคอมฯ หมดแรง เดินกระตุก แลคกระจาย เพราะต้องแชร์แรม
    ถ้าเล่นๆ ขำ-ขำ ที่บ้านคงหงุดหงิดเล็กน้อยถึงปานกลาง
    ถ้าเป็นลูกค้า คราวหน้า...ไม่เจอกันกัฟ
    ฮี่ๆๆๆๆ
    เนียนโครต เลยพี่อ๊อด

OverclockZone Member amcrew's Avatar

งบไม่พอก็ยังพอถูไถไปก่อนได้ครับ
    ร้านเกมแถวบ้านผมใช้แค่ 7300gs ยังเปิดกันรอดอยู่ทุกวันนี้
    หลัง 4โมง ไม่ต้องแวะไปเลย 20 เครื่องเต็มทุกเย็น ต่อคิวรออีก
    เด็กมาเล่นเกมส์ มันไม่มานั่งปรับภาพสุดหรอกครับ
    บางคนมันยังไม่รู้เลยว่าปรับภาพตรงไหน

OverclockZone Member kevinmore's Avatar

Quote Originally Posted by maxellex View Post
    ของผมก็กำลังจะเปิดร้านเกมส์เหมือนกัน xfx 9500gt 512 ddr2พอจะไหวมั้ยครับ แล้วถ้าเป็ฯ 4650 นี้แนะนำเป็นค่ายอะไรดีเหรอครับ

ddr2 ไม่แนะนำครับบบ หา ddr3 ดีกว่า 4650 ddr3 ชัวกว่าครับ

OverclockZone Member BoSsZz's Avatar

ก็ดูเเหล่งเเล้วก็บุคคลที่มาใช้บริการด้วยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks