Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น fuel ด้วย 4670 Shapire แล้วแมพโหลดไม่ทัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น fuel ด้วย 4670 Shapire แล้วแมพโหลดไม่ทัน

คือปรับการฟฟิกต่ำๆแล้ว

พอวิ่งๆแล้วแมพโหลดไม่ทันครับ วิ่งชนผนังตลอดเลย แก้อย่างไรดีครับ หรือการ์ดตัวนี้มันไม่รองรับ

ปล.cpu atholn x2 เร็วพอประมาณครับ

driver มั้งครับลง up ดูน่าจะได้นะ

Comment

ท่านใช้ windows + Directx 9 ด้วยหรือไม่ ถ้าใช้ทำใจเลยครับอันนี้เจอมาเองนะไม่แน่ใจเจอเหมือนผมหรือเปล่านะก่อนหินมันค่อยๆๆชัดค่อยๆๆเพิ่มจำนวนอะไรไรประมาณนี้ แต่กำแพงไม่เคยเจอนะมันไม่เลวร้ายขนานนั้น(เกมนี้ไม่เคยเล่น)ผมใช้ Win7 ไม่เจอเลยครับ ลองดูนะครับ

Comment

เป็นที่ Driver ครับไม่เกี่ยวกับ Windows ใดๆทั้งสิ้น

เพราะผมก็ใช้ WindowsXP SP3 , Windows Vista , Windows7

ลงแบบ MultiOS ไว้ก็เล่นได้หมดครับไม่มีปัญหา เพราะเคยมีคนเป็นแล้วก็ไม่ลง Driver ใหม่ก็หายแล้วครับ

Comment

4850 ผมก็เป็นครับ

แน่ะนำให้รันเกมด้วยวินโด้ 98 ครับ

คลิ๊กขวาที่ไอคิอนเกมเลือก Properties > Compat.. > ติ๊กถูกที่ Run this program in... แล้วเลือก win98/me

Comment

ลองปรับเ้ป็น 98 ดูครับ ก็เล่นได้นะครับ
            แต่ภาพจะกระตุกๆเป็นระยะ ตลอดเวลา ซึ่งไม่ดีแน่สำหรับเกมส์แข่งรถ

ควรปรับภาพอย่างไรดีครับ

spec ผม แรม2กิ๊ก cpu athlon 64x2 3600+
            ตอนี้ reslotion ที่เล่น 1380*768
            antialisaing disable
            texture quialtiy low
            texture filiering Blinierer
            ansitrospic level disable

enable shadow maps false ครับ

Comment

ผมก็เป็นครับกระตุกนิดๆ ตอนเล่นแบบปกติตอนที่ยังไม่ปรับเปน98 ยังลื้นกว่าเยอะเลย อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันว่าแก้ยังไง

Comment

Working...
              X