Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้แก้ยังไงครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ คือว่า

เวลาเราบุทเครื่องใหม่เมื่อเข้าวินโด้เสร็จ ต้องรอ 1 - 2 นาที ก่อนถึงจะใช้งานได้
    แต่คอมผม เข้าวินโด้เสร็จต่อเน็ตหรือทำอะไรได้เลย แต่ คอมของน้องผม มันต้องรอก่อน
    1-2 นาทีเป็นอย่างน้อยถึงจะใช้งาน ต่อเน้ต เข้าไดร์ ได้อะครับ มีวิธีแก้ไข้ไหมครับ
    เพื่อนผมอีกคนก็เป็นครับต้องรอก่อน แต่ของเพื่อนผม ฮาดิส IDE ครับ
    สะเปคคอมน้องผมก็ p4 2.6(s775) ฮาดิส Sata1

Clear StartUp บางตัวที่ไม่จำเป็นออกไปบ้าง น่าจะช่วยได้ครับ Run+msconfig
    รอผู้รู้ท่านอื่นๆ มาช่วยตอบครับ

ดันให้ จึ๊กๆๆๆ

Comment

ถ้าหาสาเหตุไม่เจอจริงๆก็ลง วินโดวส์ใหม่เลยครับ

Comment

ลงวินโด้ใหม่ก็เป็นแบบนี้ครับ งง เหมือนกัน

Comment

เอ่อ ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ผมหาวิธีแก้ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Sabretooth View Post
            เอ่อ ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ผมหาวิธีแก้ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
            แก้ยังไงครับ บอกเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

Comment

ครับผม

คนที่ใช้ โมเดมADSL แล้วมี สายLAN ต่อเข้าเมมบอดด้วยนั้น คอมมันจะรอให้สัญญาน adsl มาก่อนครับ มันถึงทำให้คอมช้าช่วงแรกแล้วเราไม่สามารถทำอะไรได้เลย พอผม ลองปิดโมเดม แล้วเข้าวิน
              ทีนี้ ทำได้หมดเลยครับ สรุปเป็นที่ สัญญญาน alsd ของโมเดม ที่ใช้ สาย Lan พ่วงต่อ m/b ด้วยครับ

Comment

เยี่ยมเรยยยย อิอิ

Comment

Working...
                X