Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire 4530 งานเข้าแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire 4530 งานเข้าแล้วครับ

เนื่องจากว่า ผมใช้ Aspire 4530

เมื่อสักครู่ ได้มี อาการเครื่องดับไป ดื้อๆ หลังจากนั้นก็เปิดไม่ติด

ไฟชาร์ต ไม่ขึ้น แล้ว ก็มี กลิ่น ไหม้ๆ ออกมาจากในเครื่อง

อยากทราบสาเหตุ เกิด ขึ้นจากอะไร

เป็น เพราะ ผมเสียบพัดลม ที่ตั้ง NoteBook หรือไม่

นอกจากเสียบพัดลมแล้ว ผมก็ได้เสียบ โทรศัพท์ เข้ากับ Notebook อีกด้วย

เพราะมันสามารถชาร์ตไฟโทรศัพท์ได้

ปกติผมก็เสียบอย่างนี้เป็นประจำ แล้ว อีกอย่างผม เปิด NoteBook ไว้ ติดต่อกันหลายวัน

แต่เมื่อสักครู่ผมเพิ่งกลับจาก เรียน

แล้วมาเปิดเครื่อง ได้สักประมาณ 1.30 ชม. เครื่องก็ดับไป

รบกวนท่านผู้รู้ทีครับ

ปล. อยากทราบว่าอาการไหม้นี้ประกันเคลมได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ...
    Last edited by FoCuSz; 8 Aug 2009, 18:46:49.

อาการแต๊บแช่!!! ป่าวครับ ไหม้ด้วยหรอ - -"

Comment

ถ้ายังมีประกันก็ยกไปที่ศูนย์เลยครับ น่าจะ ไหม้

Comment

ประกันมีครับ มันมีกลิ่นไหม้ ออกมาจาก ช่องระบายอากาศ ครับ

เป็นเพราะ ว่า พอมันดับ ปุ๊ป ผม ดึงปลั๊ก ออก แล้วเสียบ ใหม่ หรือ เปล่า พอเสียบ ปุ๊ป ก็มี เสียง เหมือนมันช๊อต

แล้วก็มีกลิ่น

Comment

Originally posted by FoCuSz View Post
          ประกันมีครับ มันมีกลิ่นไหม้ ออกมาจาก ช่องระบายอากาศ ครับ

เป็นเพราะ ว่า พอมันดับ ปุ๊ป ผม ดึงปลั๊ก ออก แล้วเสียบ ใหม่ หรือ เปล่า พอเสียบ ปุ๊ป ก็มี เสียง เหมือนมันช๊อต

แล้วก็มีกลิ่น
          งานเข้าแล้วครับ เข้าศูนย์เถอะครับ

Comment

Working...
          X