Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอย 320GB NB seagate มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอย 320GB NB seagate มา

พอดีตัวเก่าติดเครื่อง มันBAD SECTOR

เลยไปถอยมา ก็เลยจะมาบอกว่า เเหมาะกับ NB เหมือนกันน่ะครับ

ยี่ห้อ WD,hitachi กินไฟ ที่ 0.55 A
    SUMSUNG ล่อไป 0.85 A
    แต่ seagate กินแค่ 0.4575 A เอง ก็เลยเลือกเลยเหมาะกับ โน้ตบุ้คดี

(อันนี้หมายถึงเหมาะกับใช้ในเครื่องน่ะครับ ใช้เสียบ usb นอกเครื่องก็คงไม่ค่อยต่าง)

แต่ก็มีข้อสงสัย นิดนึง คือพอดีเช็ค hdd แล้วได้มาแบบนี้

รุปแรก มันของใหม่แต่มาถึง ไมมัน เตือน เหลือง 2 แถวแล้วหว่า

เลยไม่รู้ว่า ปกติ seagate มันแจ้งแบบนี้อยู่แล้วหรือเปล่าครับ

ส่วนรูป ดาต้าอานข้อมูล อย่าตกใจที่มันขึ้นๆ ลงๆ เพราะ เมนบอด โน้ตบุคผมมันไม่ดีเท่าไหร่(SB400)

มันขึ้น status ว่า OK แล้วนี่ครับ ไม่ต้องซีเรียสขนาดนั้นครับ แค่ไม่มี bad sector ก็พอแล้ว

Comment

ครับๆ ท่านอื่นๆ มีใครเคยเป็นแบบนี้มั้ยครับ ของใหม่น่ะ นี่

Comment

ปลอดภัยครับท่าน

Comment

ปกติ

Comment

Working...
          X