Announcement

Collapse
No announcement yet.

4830 windows7 ลงไดร์เวอร์แล้วดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4830 windows7 ลงไดร์เวอร์แล้วดับ

ของผม 4830 ลงWindows7 พอลงไดร์เวอร์แล้ว เข้าวินโดส์ไม่ได้เลยครับ พอลงวินโดส์ไม่ว่ารีสตาร์ทยังไงก็ดีอยู่
    พอลงไดร์เวอร์แล้วดับหมดครับ ขึ้นมาแค่ starting windows แล้วหน้าจอก็ดับไปเลย เครื่องรันปกติ จอขึ้นว่า no signal

ปล.ลองหมดทุกเวอร์ชั่นแล้ว ทั้ง 9.5 9.6 9.7

ดันหน่อยครับมีใครรู้บ้างแก้ยังไง

Comment

มีใครรู้บ้างช่วยทีครับ

Comment

window 7 เครื่องผมลง 15 นาทีเส็ด แล้วมันก็ลงไดรเวอมาให้เส็ดหมดทุกอย่างเลยอะไม่ต้องทำไรเลยใช้ได้เลย ทั้ง เสียง ภาพ lan ทุกอย่างอะมันลงเองมาหมดแล้วอะ ผมก็งง

Comment

เป็นคล้ายๆผมเลยครับ ผมเป็นตอน xp

ผมลองเอายางลบมาถูตรงแถบที่เสียบ slot แล้วหายเลย

ยังไงก็ลองดูครับ

Comment

ถอดออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
              เป็นคล้ายๆผมเลยครับ ผมเป็นตอน xp

ผมลองเอายางลบมาถูตรงแถบที่เสียบ slot แล้วหายเลย

ยังไงก็ลองดูครับ
              ลองแล้วครับ ถอดออกเสียบใหม่ก็ลองแล้วครับ XPเปิดได้ปกติไม่มีปัญหา ขอบคุณทุกคำตอบ
              ให้ช่วยได้ช่วยหน่อยเถอะครับ

Comment

window 7 เครื่องผมลง 15 นาทีเส็ด แล้วมันก็ลงไดรเวอมาให้เส็ดหมดทุกอย่างเลยอะไม่ต้องทำไรเลยใช้ได้เลย ทั้ง เสียง ภาพ lan ทุกอย่างอะมันลงเองมาหมดแล้วอะ ผมก็งง
                +1 ครับ

เครื่องผมก็เหมือนกัน ใช้ HD4670 นะ

ลง Win 7 ราวๆ 15 นาที เสร็จ

เสียง Lan Wireless การ์ดจอ มาหมดเลยครับ

ผมก็ไม่ต้องทำอะไรเลย แค่ลง Catalyst 9.7 for Win 7 ก็จบครับ ปกติดีทุกอย่าง ครับ...

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                  +1 ครับ

เครื่องผมก็เหมือนกัน ใช้ HD4670 นะ

ลง Win 7 ราวๆ 15 นาที เสร็จ

เสียง Lan Wireless การ์ดจอ มาหมดเลยครับ

ผมก็ไม่ต้องทำอะไรเลย แค่ลง Catalyst 9.7 for Win 7 ก็จบครับ ปกติดีทุกอย่าง ครับ...
                  ผมก็ทำเช่นนี้แหละครับ ตอนยังไม่ลงdriverก็ใช้ได้ปกติทุกอย่าง ลงปุ๊บใช้ไม่ได้เลย

Comment

ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลยครับ

Comment

ดันหน่อย

Comment

ลองไปโหลดตัว vista มาลองดูดิครับ....

อย่าง drvier mb บางตัว 7 มันไม่มี

ผมไปโหลดตัว vista ก็ลงได้...

Comment

วิธีแก้คือฟอร์แมตใหม่ครับ แต่ผมมีข้อมูลขนาด 800 GB ในHD ไม่รู้จะทำไงเลย
                          เพราะเอาHDของเพื่อนมาลองใช้ได้ปกติดี

Comment

ของผมอาการเดียวกันเลยครับผม ขึ้นว่า Welcome แล้วก็รีสตาร์ท แต่ว่าเป็นที่ Driver การ์ดเสียงครับผม ไม่ได้เป็นเพราะการ์ดจอ ตอนนี้เปลี่ยนมาเล่น On Board แล้ว ไม่สน Sb0222 แล้วครับ (ตอนนี้ทดลองก่อน)

Comment

ก็ใช้ได้นะ ผมใช้ตัว OEM ตามบิทแหล่ะ ใช้ 9.7 for win7 ก็ปกติ เสียงอย่างเดียวเสียงไดร์เวอร์ ยังไม่สมบอร์ดพอดีใช้ออดิจี้ 1

Comment

Working...
                              X