Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงโปรแกรมKasperskyไม่ได้ครับ มันติด McAfee ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงโปรแกรมKasperskyไม่ได้ครับ มันติด McAfee ช่วยหน่อยครับ

คือจะลงKaspersky แต่มันบอกให้ลบ McAfee แต่ผมหาในเครื่องแล้ว มันไม่มี ไฟล์ McAfee ก็เลยไม่รู้จะไปลบหรือRemove ที่ไหน ทำให้ผมลง Kaspersky ไม่ได้
    ใครพอจะทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ ขอบคุณครับ

ลองใช้ Revo Uninstall หรือ CCleaner มาเปิดหาโปรแกรม mcafee ดูก่อนมั้ยครับ เพราะบางทีในวินโดวส์มันอาจไม่โชว์โปรแกรมตัวนี้ใน Programs and Features

Comment

ลองใช้ตัวนี้ดูครับ

http://www.softpedia.com/get/Tweak/U...val-Tool.shtml

Comment

ลองกดที่ชื่อในภาพแล้วกด remove ไม่ได้หรอครับ งั้นลองพวกโปรแกรม your uninstall ดูนะครับเผื่อจะแก้ได้

Comment

ไปโหลดตัวถอนโปรแกรมที่เวปMcAfeeมาเลยครับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by papermoon View Post
              ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
              ช่วยสอนวิธีหน่อยครับ ผมยังแก้ไม่ได้เลยครับ ขอขอบคุณมากครับ

Comment

ต้องใช้โปรแกรมลบ พวร you uninstall

Comment

Originally posted by drmanabae View Post
                  ต้องใช้โปรแกรมลบ พวร you uninstall
                  ลองแล้วครับ แต่หาตัวที่จะลบออกไม่เจอครับ

Comment

ปกติถ้ามันฟ้องเราก็เลือกที่จะลบตัวเดิมออกได้อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

Comment

Originally posted by matin2549 View Post
                      ลองแล้วครับ แต่หาตัวที่จะลบออกไม่เจอครับ
                      ไป download program MCPR.exe มา run หลังจากที่สั่ง remove software แล้ว

http://service.mcafee.com/FAQDocumen...33&id=TS100507

Comment

ขอขอบคุณสำหรับน้ำใจอันงดงาม ของเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ที่คอยแนะนำตลอดเวลา เป็นสังคมที่เยี่ยมมากเลยครับ
                        ขอให้ทุกท่านในปีใหม่นี้จงมีความสุข คิดอะไรก็ขอให้ได้สมความปราถนาทุกท่านน่ะครับ สวัสดีครับ (ทำได้แล้วครับ)

Comment

วันก่อนก็เจอของลูกค้ากว่าจะเอาออกได้เป็นชั่วโมง ใช้ unin ไปแล้วเอาไม่ออก เลยต้องลงทับแล้วไปจัดการใน safe mode เพราะมันมีตัว Process ที่เราไม่สามารถปิดมันได้
                          หรือ
                          ไปหาใน google คำว่า Uninstall McAfee จ้า

ว่าแต่เค้าทำให้โปรมันยุ่งยากแบบนี้ทำไมนะ??

Comment

มันต้องใช้Toolของมันเองในการถอน

แต่ก่อนไม่รู้ก็งมหาอยู่ตั้งนาน-*-

Comment

Working...
                            X