Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมแล้วไม่บูท - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมแล้วไม่บูท - -

พึ่งประกอบตัวใหม่อ่าคับ

ประกอบเสร็จเปิดเครื่องได้ พัดลมcpu พัดลมเคส หมุน

แต่เครื่องไม่บูท -*-

ของใหม่ทั้งหมดนะครับ มีแต่เพาเวอร์delux พึ่งเคลมมา- -

athlon LE 1640
    asrock a780gm-le
    ram kington 2g /800
    hd samsung sata 160g

ใครพอจะรู้ทางแก้ไขบ้างครับ

ตอนนี้กะว่าจะลองเปลื่ยนpowerดู แต่มันถอดลำบาก - -

ลืมเสียบสายไฟ ATX 4/8 PIN บนบอร์ดปะ

Comment

อาการนี้ ผมเจอบ่อยครับ ช๊อตกราวน์ครับ ให้ยกบอร์ดขึ้น แล้ววางลงดี ๆ ครับ อาการช๊อตกราวน์ คือบอร์ดส่วนใดส่วนหนึ่ง สัมผัสกับเคสครับ

ปล. เฉพาะกรณีที่มันไม่บูต แล้วก็ไม่ร้องด้วยนะครับ แต่ถ้ามันร้อง ก็แก้ตามสัญญาณที่มันร้องครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
        ลืมเสียบสายไฟ ATX 4/8 PIN บนบอร์ดปะ
        ไม่ลืมครับ แต่ไม่รู้ว่ามันต้องเสียบ -*-

ขอบคุณนะครับ

ตอนนี้เสียบแล้วเครื่องเปิดได้แล้ว แต่ยังไม่รู้เข้าหน้าไบออสแล้วลงวินโดว์ยังไง

เคยใช้แต่เมนบอร์ดasus >< เดี๋ยวลองงมดูก่อน

Comment

ไม่เป็นไร

Comment

แอดลอค กด F2 ป่ะ

Comment

Working...
            X