Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการตัดต่อวีดีโอหน่อยค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการตัดต่อวีดีโอหน่อยค้าบ

คือผมขอแยกเป็น2คำถามนะครับ
    1. จะนำไฟล์วีดีโอหลายๆไฟล์มารวมเป็นไฟล์เดียวกันเพื่อทำเป็นซีดีที่เปิดในเครื่องเล่นได้ ทำไงคับและใช้โปรแกรมอะไรครับ
    2. ไฟล์วีดีโอถ้าเป้นนามสกุลแปลกๆนี่ ต้องใช้โปรแกรมอะไรแปลงเพื่อให้มันสามารถเปิดในคอมและในเครื่องเล่นได้ครับ

อืม

Ulead ครับ Adobe premire ครับ finalcut ก็ได้
    ส่วนที่เปิดได้หลายๆสกุลก็ k-lite codepack ครับ

Comment

1.Nero Vision ?
      2. Gom player

Comment

Ulead VideoStudio เลยค่ะ ใช้ง่าย, Adobe Premiere ทำได้แทบทุกอย่าง แต่ใช้งานค่อนข้างยาก...

Comment

ผมใช้ Ulead Movie Factory อยู่คับ ใช้ง่ายดี อิอิ

Comment

ถ้าต้องการทำแบบ vcd to dvd ที่นิยมทำกันมี
            Ulead DVD MovieFactory
            TsunamiAuthorPro
            ส่วนการแปลงพวก .dat เป็น mpeg นิยม
            VCDCUTTER
            วีซีดีเกรียร์
            ถ้าไม่สนใจตัดไตเติ้ลก็ใช้ IsoBuster เลย
            กรณีมีไฟล์รูปแบบต่างๆต้องการแปลงให้มาอยู่ในรูป วีซีดี หรือ ดีวีดี
            TMPGEnc XPress
            WinAVI Video Converter
            กรณีไฟล์พวก .avi .mvk
            ก็นี่
            VirtualDub
            กรณี แยกซับ แยกเสียง .mvk .ogg
            VirtualDubMod
            ปล.ถ้าเครื่องยังไม่ได้ลงพวก codec ก็หามาลงนะอย่างที่นิยมก็
            K-Lite Codec Pack

Comment

Working...
            X