overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member

Default บอร์ดชิพ 790gx เปิด 4หัว หาของไม่ได้หมดทุกที่

ป๋มหาที่ซื้อบอร์ดชิพ 790gx ไม่ได้เลยพวก biostar TA790gx 128M กะจะซื้อไปใช้กะ 550 be ทั้งร้าน jib ร้าน advice ของหมด เป็นแถว มีใครรู้ที่ซื้อบอร์ดพวกที่ไว้เปิด 4หัวแต่ใช้ชิพ 790gx อื่นๆบ้างมะคับว่าซื้อที่ไหนได้อีก หรือรุ่นที่ผมบอกด้านบนร้านไหนของยังไม่หมด บอกผมทีนะคับ อยากได้มากๆ

OverclockZone Member numetal's Avatar

เหอๆ พรุ่งนี้ผมก็ว่าจะไปซื้อเหมือนกันครับ ทำไงดีเนี่ย

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

มันไม่เกี่ยวสักหน่อยครับ

OverclockZone Member Explosively's Avatar

ผมขายอยู่ครับ ถูกกว่าของใหม่ แต่ได้เหมือนของใหม่ครับ ตามลายเซ็นเลย ^^

OverclockZone Member lakcool's Avatar

TA790GXB A2+ ราคา 2600 Advice
    ต่างกับตัว 128 แค่ CF ที่ 1 X กับ 8 X

ปล.เห็นว่ากันว่าตัวนี้เปิดได้เสถียรกว่ตัว 128 แต่ระวังเรื่องแรมนิดนะครับเข้าไปเช็คในเว็บ
    Biostar ก่อนซื้อนะครับ มันรับเป็นบางรุ่นบางความเร็ว ลองๆเข้าไปดูในนี้ก็ไ้ดครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=530491
    ถ้าเน็ตไม่ล่ม จะเติมข้อมูลเท่าที่ทราบให้เรื่อยๆ

OverclockZone Member Crappy's Avatar
    รามอินทรา กม.9, แฟชั่นฯ, ซาฟารีเวิลด์

ไม่จำเป็นว่าต้องเปิด 790GX, ตัวไหนก็ได้ที่หนีบมากับ SB710 750

OverclockZone Member gokobo's Avatar

ไม่ลอง Asrock ดูล่ะครับเปิดหัวมีโอกาศสูงนะแม้แต่ 925 ก็เปิดได้ง่ายๆ ของน่าจะมีเยอะ

เอา DDR3 ก็ Asrock M3A790GXH/128M

DDR2 ก็ Asrock A780GXH
    Asrock A780GM-LE
    Asrock A780GXH

OverclockZone Member lakcool's Avatar

ถ้ามองๆที่ Biostar น่าจะอยากได้ชิพรุ่นนี้ แต่ราคาไม่แพง แล้วมีออนบอร์ดที่แรงพอตัว
    เพราะพวก AM3 ราคา แตะๆ 4000

ส่วนอย่างอื่นก็ออนบอร์ดหรือชิพหนักไปทาง Nvidia

OverclockZone Member Andriod's Avatar

เอาของผมเปล่าล่ะ gig M790gp-ud4h ไม่ได้ใช้แล้วปล่อยแห้งไว้เฉยๆ

ตอนนี้ใช้น้องชายมันอยู่gig M790xt

Quote Originally Posted by Andriod View Post
    เอาของผมเปล่าล่ะ gig M790gp-ud4h ไม่ได้ใช้แล้วปล่อยแห้งไว้เฉยๆ

ตอนนี้ใช้น้องชายมันอยู่gig M790xt
    ราคา 4700 กับ ราคา 2990 ต่างกันซื้อ การ์ดจอกลางๆได้ 1ตัวเลย

ขอบคุณทุกท่านคับที่มาช่วยตอบ...ถ้ามีรุ่นที่ใช้ชิพ 790 gx ตัวอื่นๆยังมีขายแล้วราคาำไม่เกิน 3300 นี่แนะนำรุ่นกะร้านที่ขายมาได้เลยนะคับ

OverclockZone Member Andriod's Avatar

Quote Originally Posted by lakcool View Post
    ราคา 4700 กับ ราคา 2990 ต่างกันซื้อ การ์ดจอกลางๆได้ 1ตัวเลย
    คุณภาพก็ขึ้นอยู่กับราคา เกรดวัสดุ อายุการใช้งาน ประสิทธิภาพภาคจ่ายไฟ อ๊อปชั่นo/c

ระบบระบายความร้อน บลาๆ อยากได้ของคุณภาพคับแก้ว,ตอบสนองความต้องการครบถ้วน

มันก็ต้องลงทุน ที่ท่านพูดมันออกแนวๆเหน็บแนมคนที่ซื้อm/bราคาแพงๆนะ รู้ตัวเปล่า?
    Last edited by Andriod; 10 Aug 2009 at 02:19:50.

bffmssss
    Guest

ผมว่าบอร์ดเลือกเอาดีๆหน่อยก็ดีน่ะครับ อุ่นใจไปอีกเยอะ
    เดี๋ยวมานั่งนึกเสียดายทีหลังน๊า ของดีจะได้ใช้กันยาวๆ หุหุ
    Last edited by bffmssss; 10 Aug 2009 at 06:12:44.

Quote Originally Posted by Andriod View Post
    คุณภาพก็ขึ้นอยู่กับราคา เกรดวัสดุ อายุการใช้งาน ประสิทธิภาพภาคจ่ายไฟ อ๊อปชั่นo/c

ระบบระบายความร้อน บลาๆ อยากได้ของคุณภาพคับแก้ว,ตอบสนองความต้องการครบถ้วน

มันก็ต้องลงทุน ที่ท่านพูดมันออกแนวๆเหน็บแนมคนที่ซื้อm/bราคาแพงๆนะ รู้ตัวเปล่า?
    อย่าเข้าใจผิดครับ ผมพิมพ์ตามที่เจ้าของกระทู้เข้าตั้ง ผมเลยตีความว่าน่าจะเป็นลักษณะนี้
    คือบางที่การใช้งานกับงบที่จำกัดมันก็มักจะไปด้วยกันครับ ถ้าไปสุดโต่งกับชิ้นใดชิ้นหนึ่ง
    อาจจะไม่ได้ซื้ออีกชิ้นอะไรประมาณนี้ครับ

OverclockZone Member kenshirou's Avatar
    มือทำรวย VS ค ว ย ทำจน

วันนี้แวะไป ฟิวเจอปาร์คบางแค เห็นขายอยู่ของ Biostar 790gx sb750 รุ่นเปิด4หัวนี่แหล่ะ รีบไปคว้าซะ

ขอบคุณมากเลยคับ แต่เพิ่งเปลี่ยนใจ ไปเอา asrock a790gxh มา
    สำหรับท่านใดที่เล็งบอร์ดไบโอสตาร์ก็ตามข้างบนเลยคับ ฟิวเจอร์บางแค รีบหน่อยคับของหายากจิงๆ

Banned

ลองเอาออนบอร์ด 2 ตัวนี้มาเล่นวินนิ่งดู แล้วจะรู้ ทำไมถึงแพงกว่า ขนาด chipset ตัวเดียวกัน ท่านขายช้าไป
    ตอนนั้น อยากได้มากๆ เลย หาไม่ได้เลย

Bookmarks

Bookmarks