Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน AMD athlon 5000+ เป็น Atlon คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน AMD athlon 5000+ เป็น Atlon คุ้มไหมครับ

ถ้าผมคิดจะเปลี่ยน athlon 5000+ ไปเป็น athlon II 240 มันจะคุ้มไหมครับที่จะเปลี่ยน CPU กลัวว่ามันจะไม่แตกต่างกันมาก ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by jaecibake; 9 Aug 2009, 00:21:35.

ต้องดูว่าท่านเอาไปใช้งานไรบ้างครับ แล้วก็มาลองหาข้อมูลดูก่อนนะเพื่อเป็นการตัดสินใจ

Comment

ผมเอาไว้เล่นเกมพอสมควรเลยครับ แต่งบจำกัด เลยกะอัพมาเล่นตัวนี้อะครับ แล้วอาจจะ oc นิดหน่อยครับ ก็กำลังคิดจะเปลี่ยนแล้วละครับ แต่ยังไม่แน่ใจครับ

Comment

ผมเพิ่งชื้อ 550 มาเเทน 5000+ มาเล่นเกมรุ้สึกได้เลยว่าต่าง (สำหรับบ้างเกมน๊าเเต่ส่วนใหญ่ค่อนข้างพอใจ)
        ตอนนี้ยังไม่ได้oc เรยเพราะ เหมือนบอร์ดจะมีปัญหานิดหน่อย ใส่เเล้วร้อนมาก

ถ้าเอา 240 มาลากคิดว่ามันก็คง ไล่ๆๆกับ 550 คิดว่า น่าชื้อเหมือนกันนะครับ
        รอผู้รุ้ มาชีเเนะอีกที่ละกันครับ

Comment

Originally posted by nabizkit View Post
          ผมเพิ่งชื้อ 550 มาเเทน 5000+ มาเล่นเกมรุ้สึกได้เลยว่าต่าง (สำหรับบ้างเกมน๊าเเต่ส่วนใหญ่ค่อนข้างพอใจ)
          ตอนนี้ยังไม่ได้oc เรยเพราะ เหมือนบอร์ดจะมีปัญหานิดหน่อย ใส่เเล้วร้อนมาก

ถ้าเอา 240 มาลากคิดว่ามันก็คง ไล่ๆๆกับ 550 คิดว่า น่าชื้อเหมือนกันนะครับ
          รอผู้รุ้ มาชีเเนะอีกที่ละกันครับ
          ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำ ^^

Comment

ต่างครับซื้อเลย

Comment

อย่าว่าแต่ 5000+ ไป 240 เลยครับ ผมเคยใช้ 5000+ ไป 7750 เล่นเกมส์ยังรู้สึกว่าต่างเลย แต่ตอนนี้จาก 7750 ไป 720 แล้วก็ยิ่งต่างไปหลายขุมเลย
              ปล. สรุปว่า ไป 240 คุ้มครับ ดูจากผลเทสก็ไม่ได้โดน 550 ทิ้งอะไรมาก

Comment

บอร์ด ใช้ของไร อ่ะ AM3 ไม่ใช่หรอ ถ้าเปลื่ยน CPU ก็ต้องเปลื่ยนบอร์ดด้วย เปล่า

Comment

แจ่มครับ ตอนแรกก็กะจะเล่น 240 เหมือนกัน แต่มาคิดดูอีกที มันเกินความจำเปนสำหรับผม(โหลดบิทดูหนัง)

Comment

ตอนนี้อยากรู้ ว่า บอร์ดตัวไหน ที่รองรับ CPU 240 ได้มั่งอะ 250 หล่ะเหมือนกันไหม อิอิ

อยากแรงกับเค้าบ้าง ไม่งั้นก็จะเล่น 7850 BE แหละ - - ไม่อยากเปลืองเงินกับบอร์ดใหม่

Comment

Originally posted by Offkhochi View Post
                      ตอนนี้อยากรู้ ว่า บอร์ดตัวไหน ที่รองรับ CPU 240 ได้มั่งอะ 250 หล่ะเหมือนกันไหม อิอิ

อยากแรงกับเค้าบ้าง ไม่งั้นก็จะเล่น 7850 BE แหละ - - ไม่อยากเปลืองเงินกับบอร์ดใหม่
                      ราคาประหยัด asrock a780gm-le/128m ก็ไม่ขี้เหร่นะคับ ดูจากกะทุ้ท่านพานจิ แรงจิงๆๆๆ

Comment

เออน่าสนใจ A780gm-le แล้วพอจะแนะนำ ยี่ห้อ gigabyte กับ Asus ได้ไหมครับ อยากรู้

หลายๆตัวอ่า

Comment

กำลังเก็บเงินเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ใช้ ECS 780 black อยู่ครับ สงสัยได้เวลาเปลี่ยนแล้ว เนื่องจากความคุ้มค่าของมัน
                            ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

Comment

ของผมจาก x2 4400+ 2.8G ไป x3 710@4core 3.2G รู้สึกว่าต่างเลยครับ(ไม่ต่างก็ไม่รู้จะว่าไงเหมือนกัน อิอิ)

Comment

Working...
                              X