overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member <PanG>'s Avatar
    ม.เกษตร พระรามสอง

Default ทำไม ATI 4850 เล่น TheSims3 แล้วต้นไม่เป็นขาวๆอะคะ

คือแป้งขอให้เพื่อนเอาการ์ดจอ ATI มาลองเล่นกะ AMD ของแป้งดูหน่อยนะคะ ว่ามันจะเป็นยังไง ก็ลื่นดีนะคะหลายๆเกม อิๆ ชอบเล่นเกมส์แล้วภาพสวยๆไม่กระตุก

แต่พอถึงเกมโปรด The Sims3 ต้นไม้กลับกลายเป็นขาวๆอะคะ เปลี่ยน Driver ตั้งหลายตัวก็เป็นเหมือนเดิมหมดเลยอะคะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆสมาชิก Ocz พอจะมีวิธีแก้หรือแนะนำมั๊ยอะคะ ขอบคุณมากๆค่า

OverclockZone Member TONG007's Avatar

ผมใช้ HIS 4870 ICEQ TURBO 1GB แล้นSIM3 ต้นไม้ผมัยงเป็นสี่เหลี่ยมเลยคับ เปลี่ยน DRIVER ตั้งหลายตัวแล้วก็ยังไม่หายคับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ตะเองบ้านอยู่แถวไหน เดี๋ยวเค้าไปดูให้ อิอิ

OverclockZone Member shukumee's Avatar

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    ตะเองบ้านอยู่แถวไหน เดี๋ยวเค้าไปดูให้ อิอิ
    เหอะๆ จะไป ดูคนหรือดูคอม

ว่าแต่...ขาวตลอดเลยไหมครับต้นไม้ หรือเป็นพักๆ

OverclockZone Member JediPong's Avatar
    บางบัวทอง-ม.เกษตร

ผมก็เปน ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ ค่ายเขียวเหมือนเดิมละดีก่า

OverclockZone Member Gaz's Avatar

มีวิธีแก้ครับ กด Alt+Tab ยุบเกมส์ลงไป แล้วคลิกขึ้นมาใหม่ หายครับ หรือถ้าใครไม่หาย ให้เปลี่ยน Resolution ในเกมส์ ไปเป็นขนาดอื่น แล้วเปลี่ยนกลับเป็นแบบเดิมครับ รับรองหาย ^_^

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

sims3ไม่รุ้แต่sims2ปกติดีลองอัพแพทดูคับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

HD 4850 เนี่ยนะ

OverclockZone Member

มีปัญหากับ ATI อีกแล้ว ทำไม nVidia ไม่เห็นมี

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

Quote Originally Posted by fl_l2 View Post
    มีปัญหากับ ATI อีกแล้ว ทำไม nVidia ไม่เห็นมี
    แน่ใจเหรอ ว่าไม่มี

OverclockZone Member clasher's Avatar

Quote Originally Posted by Auntonio View Post
    แน่ใจเหรอ ว่าไม่มี
    ส่วนตัวไม่มีจริงๆนะครับ โหลดบิทเล่นเกมทุกเกมที่มีให้โหลด หลายปีเล่นมาเยอะมากไม่มีปัญหา

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

เปิดเกมส์ มีโลโก้ Nvidia ขึ้นใช่ใหมเกมส์นนี้นะ
    ไม่เคยเล่น
    กำลังลุย Bionic Commando อยู่

OverclockZone Member aoyzfoxy's Avatar

4870 HIS ก้อเปน +++++++++

ไม่ต้องสืบ !

OverclockZone Member pumpper's Avatar

ก็ปกตินะครับ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์เป็น 9.7 ยัง ผมใช้ 4850 iceQ อยู่ ปกตินะเปิดสุดหมด
    อีกวิธีนึงลองไปดูใน Catalyst control center หัวข้อ Graphics ให้ปิด AA / AF โดยติ๊กในช่องUse Application Setting แทนครับ

OverclockZone Member artyeg's Avatar
    ปิ่นเกล้า , ศาลายา

ผมเคยแต่ใช้ ATI เล่น Sims2 แล้วภาพใน TV ในบ้านมันเป็นจอดำอย่างเดียวเลย

OverclockZone Member shukumee's Avatar

ปกตินะครับ เพิ่งซื้อ 4870 iceq turbo 1g มาลอง ให้เพื่อนช่วยกันดู ก็ไม่มีอาการ ขาวหรือเหลี่ยม อะไรเลยนะครับ ATi 9.6
    เป็นช่วงไหนของgameครับ ??

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

ปรับรอบพัดลมบ้างนะ เผื่อมันร้อนๆ ร้อนมากๆ ก้เป้นปัญหาได้นะ ครับ

OverclockZone Member timew's Avatar

กำ ปกตินิครับ ไม่เห็นเหลี่ยมขาวอะไรเลย

ของผมปกตินะ

OverclockZone Member VV2499's Avatar

HD4670 DDR4 ผมเล่นเกม Logo Nvidia ภาพสวยทุกเกมไม่มีปัญหาไรเลยตอนนี้เล่น Devil May Cry4 ภาพนี่สวยขั้นเทพไม่มีอาการกระตุกแม้แต่น้อย ATI 9.7

OverclockZone Member <PanG>'s Avatar
    ม.เกษตร พระรามสอง

หาเจอแล้วค่ะว่าเป็นที่อะไร

คือตอนปรับเกมน่ะค่ะ Option อะคะ อันแรกเลยที่ให้ปรับน่ะค่ะ หัวข้อ Edge Smooting ถ้าเปิดปุ๊บมันจะเป็นเลยค่ะ แต่ถ้า off ไว้จะไม่เป็นค่ะ แต่ภาพจะไม่สวยเลยอะ

อุตส่าห์เอาการ์ดจอแรงๆมาเล่น แต่ดันได้ภาพไม่สวย ฮื่อๆๆ Y_Y ใครรู้วิธีแก้ บอกแป้งทีนะค๊า ขอบคุณค่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks