Announcement

Collapse
No announcement yet.

PD805+775DUAL-VSATA ทำไมผมคล๊อกได้แค่3.1Ghzเองอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PD805+775DUAL-VSATA ทำไมผมคล๊อกได้แค่3.1Ghzเองอ่ะครับ

แรมผมใช้แรมDDR400 kington กับฮาร์ดดิสIDEธรรมดา ทำไงจะให้คล๊อกได้มากกว่านี้อีกอ่ะครับแนะนำทีถ้าเปลี่ยนแรมจะได้เพิ่มมากกว่านี้ป่ะครับ แนะนำยี่ห้อแรมด้วยก็ดีน่ะครับ

เพิ่มอีกนิดครับการ์ดจอผมใช้9550 DDR2 ครับเกี่ยวป่ะอ่ะ

Comment

^
      ^
      ^
      เกี่ยวกันไหมคับเนี่ย - -"

Comment

ผมใช้แรม kington 512/667 ปรับแต่บัส cpu เป็น 170 ได้ 3.4G ก็นิ่งดีนะคับ

Comment

ของผมก็นิ่งนะไม่งอแงด้วย

Comment

ทดแรมครับ ทางออกสุดท้าย ของแรมสามัญชน ที่จะทำให้ CPU วิ่งด้วยความเร็วแบบ เทพครับ

Comment

ลองทดแล้วครับได้3.1นี่ล่ะครับทดที่ddr266 ครับ ว่าจะลงทุกซื้อXMS2 อยู่ดีป่ะครับล่ะถ้าซื้อจะคล๊อกได้อีกซักเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

อีกอย่าง PSU พอหรือเปล่าคับ-*-

Comment

775Dual-VSTA รองรับแรม DDR2 667

พอใส่ 800 มันก็จะเป็นแบบนี้นะครับ

ถ้าจะซื้อเอาแรมบ้าน ๆ 667 ผมก็ว่าหรูแล้วนะ ( อย่าบ้าเหมือนผมเลย )

ปล. CPU-Z มันเพี้ยนผมว่ามันน่าจะวิ่ง 711.7 ไม่ใช่เอา 711.7 ไปคูณ2 นะ -*-
                  Last edited by nameless; 10 Oct 2006, 10:17:39.

Comment

Working...
                  X