Announcement

Collapse
No announcement yet.

วางลำโพงไว้ใกล้LCDจะเป็นอะไรมั้ยครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วางลำโพงไว้ใกล้LCDจะเป็นอะไรมั้ยครับ ???

คือ เพิ่งมีบุญได้ใช้LCDครับเลยสงสัยว่ามันจะเป็นไรมั้ยถ้าวางตู้ซับไว้ข้างๆ โต๊ะมันแคบครับ
    แต่ก่อนใช้CRT มันไว้ใกล้ไม่ได้เพราะมันโดนแม่เหล็กไม่ได้ใช่มั้ยละครับสีจะรวนๆ
    แต่กับLCD จะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ
    ใครพอรู้ช่วยบอกทีนะครับขอบคุณครับผม

LCD ไม่เป็นครับ วางใกล้ๆได้เลย ผมก้อวางอยู่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น มัน(น่าจะ)ไม่มีผลกับแม่เหล็กของตัวซัฟ

รอกูรูมาตอบอีกที

Comment

ของผม วางติดกัน เลย

Comment

ขอบคุณครับผม ของแฟนผมก็วางไว้เป็นปีแล้วแต่ของเค้ามันเป็นลำโพงปกติไม่มีซัพเลยไม่แน่ใจเลยมาโพสถามดู
        ยังไงก็ขอบคุณครับผม อิอิ

Comment

ของผมมีแหะ ผมวาง SUB ซ่อนไว้หลัง LCD TV เปิดปุปช่อง 11[NBT] จะกลายเป็นข่าวดำ ไม่ชัดทันที ปิดลำโพงถึงจะดูได้ แต่ช่องอื่นดันไม่เป็น ไม่เข้าใจมันเหมือนกัน 555

Comment

ไม่มีปัญหาไรครับ
            ผมวางหลังจอเลย เบสกระแทกหน้าดี

Comment

ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

ไม่เป็นไรงับ อิอิ

Comment

ถ้าลำโพงมัน shield กันสนามแม่เหล็กมาดีแล้ว ก็น่าจะวางใกล้ๆกันได้นะครับ

Comment

Working...
                  X