Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเปิดแล้วดับๆติดไม่บูท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเปิดแล้วดับๆติดไม่บูท

อาการแบบว่า ประกอบทุกอย่างเสร็จทุกอย่างแล้ว พอเปิดเครื่องมันดับแล้วติดอยู่นั้นแหละ

ไม่ยอมบูทเลย พอเสียบเจ้า 4พินไปอ่าครับ

งงมากแล้วครับ ช่วยหน่อยนะครับ

สเปคตามลายเซ็น
    Last edited by dekhip_555; 9 Aug 2009, 12:39:08.

power supply น้อยไปครับ

Comment

Originally posted by patinya69 View Post
      power supply น้อยไปครับ
      สรุปว่าไฟไม่พอหรอครับ

Comment

งื่ม ไฟไม่น่าพอจริงๆ ใช้cpuตัวละ9000 ใช้พาวดีๆหน่อยน่า

ผมใช้e5200 2พันนิดๆ ยังใช้พาว 620W ราคา5พันกว่าเลย

Comment

ยึดเมนเบอร์ดกับเคสแน่นปาวครับ ลองเอาไปคิดดูอีกกรณี หนึ่ีง

Comment

ถอดประกอบใหม่ครับ ลองไม่ต้องเสียบ PANAL หน้า แล้วเปิดด้วย การใช้ใขควงจิ่มแทนครับ

Comment

ไฟพอครับ บอร์ดกิ๊กต้องถอดปลั๊กออกก่อนนะ ไม่ก็ปิดสวิทซ์สวนตอนพัดลมหมุนๆอยู่นั่นละค่อยเปิดใหม่

Comment

ขอบคุณมากมากครับ

เด่วผมทำดู

ได้ผลไงเด่วมาบอกครับ

Comment

รอเชียร์

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                    ไฟพอครับ บอร์ดกิ๊กต้องถอดปลั๊กออกก่อนนะ ไม่ก็ปิดสวิทซ์สวนตอนพัดลมหมุนๆอยู่นั่นละค่อยเปิดใหม่
                    ผมไม่เข้าใจครับ

Comment

Originally posted by thongchai5 View Post
                      ยึดเมนเบอร์ดกับเคสแน่นปาวครับ ลองเอาไปคิดดูอีกกรณี หนึ่ีง

Originally posted by wikorn View Post
                      ถอดประกอบใหม่ครับ ลองไม่ต้องเสียบ PANAL หน้า แล้วเปิดด้วย การใช้ใขควงจิ่มแทนครับ

Originally posted by Nero Angel View Post

ขอบคุณมากครับ

เครื่องใช้งานได้ปกติแล้วครับ

Comment

Working...
                      X