Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดราก้อนแพทฟอร์ม คืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดราก้อนแพทฟอร์ม คืออะไร

สอบถามทีครับ อะไรคือ ดราก้อนแพทฟอร์ม ได้ยินว่า เป็น CPU AMD ขอความ กระจ่าง ทีคับ เห็นคนถามขอ มังกรๆ สักชุดผมก็ งง คืออะไร ขอโทดนะครับไม่มีความรู้ เรื่อง AMD รบกวนสอบถามท่านเซียนๆทีครับ

Google

"Dragon platform"

Comment

ก็Phenom II X4 9XX series ไงครับ

Comment

http://www.amd.com/us/press-releases...2009apr23.aspx

Comment

ก็คือ platform หนึ่งที่ทาง AMD ปล่อยมาโดยตระกูลนี้จะใช้
          CPU เป็น phenom II X4 รหัสใดก็ได้
          VGA ATI HD 4800 series ตัวไหนก็ได้

ประมาณนี้เหมือนจะเรียกให้มันหล่อเฉยๆครับ(หรือเปล่า?)

Comment

CPU --> Phenom II
            VGA --> Radeon HD 4000 series
            MB ---> 790GX

Comment

คือ โฆษณาฃวนเชื่อครับ

แพลทฟอร์มนี้ดีกว่าแพลทฟอร์มอื่นคือ o/cได้ไกลกว่า ร้อนน้อยกว่า ประหยัดไฟกว่า แค่นี้จริงๆ

ส่วนเรื่องperformanceที่เพิ่มขึ้นในส่วนการใช้งาน....ขอบอกเลยว่าไม่มีและไม่แตกต่าง

ลองมากับตัวหมดแล้วครับ ทั้ง...

เซ็ท" เกือบDragonPlatform"
              cpu : น่อม2 720
              vga : 4890
              MB : ECS blck ultra(780g)

เซ็ท"DragonPlatform(DDR2)"
              MB : gig m79gp

เซ็ท"Full'DragonPlatform(DDR3)"
              MB : gig m79xt

ในกรณีเซ็ท1กับเซ็ทที่2 นั้นบอกได้เลยว่าไม่ได้มีความแตกต่างกันแม้แต่นิดเดียว ส่วนเซ็ทที่3

แน่นอนว่ามันต้องแรงกว่า2แบบแรกเพราะมันเป็นDDR3 แต่ก็เรียกได้ว่าแรงต่างกันหลักจุดทศนิยม

(Benchmark) เพราะฉะนั้นผมแนะนำว่าอย่าไปคาดหวังกับคำคำนี้มากนักครับ

Comment

ใช้แล้ว จะมีเทพเจ้ามังกร ออกมา แล้วจะขอพรได้ 1 ข้อ
                ไปหละ ฟิ้ว~

Comment

เรป บน มันไปโน้นเลย เนอะ เหอๆๆ งั้นขอพรมั้ง 1 ข้ออ อุ๊ปป!~ -*-

Comment

Originally posted by rasputin View Post
                    ใช้แล้ว จะมีเทพเจ้ามังกร ออกมา แล้วจะขอพรได้ 1 ข้อ
                    ไปหละ ฟิ้ว~
                    ขอให้ขอพรเพิ่มได้2ข้อ

Comment

กระจ่าง แล้ว ขอบคุณครับ ตกลงเป็นแค่ชื่อ เรียก ให้โก้ๆ แค่นั้นเอง อิอิ

Comment

Working...
                      X