overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member

Default แนะนำเกมหน่อยครับ ไม่มีอะไรเล่นเลย

ช่วยแนะนำเกมดีๆหน่อยครับ เอาหนุกๆ ภาพสวยๆ

ไม่เอาเกมพวกนี้นะครับเล่นหมดแล้ว

Crysis
    Crysis Warhead
    Assassin Creed
    Left4Dead
    DeadSpace
    Fear2
    StreetFighter4
    Grid
    Farcry2
    CallofDuty5
    Devil Maycry4
    Prototype
    Virtualtennis2009
    thesims3
    gta4
    specialforce
    warcraft3
    ragnarok

เอาเป็นแนวสร้างถานก็ได้ครับ เอาภาพสวยๆหน่อย แบบว่าไม่ได้เล่นมานานแล้ว พวกผีหลอนๆไม่เอาแล้วนะครับ เหนื่อย แล้วก็เอาแนวผจญภัยหรือเกมออนไลน์ภาพสวยๆก็ได้ครับขอบคุณครับ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

CABAL
    HERO OF MIGHT AND MAGIC5
    VELVET ASSASIN
    RESIDENT EVIL5[มายังไม่รู้]
    RA3
    C&C จำภาคล่าสุดไม่ได้
    SIM3
    COMPANY OF HERO ทั้งภาค1/2/3/4(TIGER ACE/OPPOSING FRONT)

คิดออกแค่นี้ก่อน

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

TRINE เกมส์เด็กๆ ที่ติด PhysX เข้าไป เล่นแล้วหนุกกว่าเกมส์ใหม่ๆ บางเกมส์อีก

ขนาด 500mb เอง ไปหาโหลดดูจิ

Last edited by Mazzard; 9 Aug 2009 at 12:01:06.

OverclockZone Member napart0424's Avatar

jade Empire มันดี แนวภาษาครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

Quote Originally Posted by showme2008 View Post
    ช่วยแนะนำเกมดีๆหน่อยครับ เอาหนุกๆ ภาพสวยๆ

ไม่เอาเกมพวกนี้นะครับเล่นหมดแล้ว

Crysis
    Left4Dead
    DeadSpace
    Fear2
    Grid
    Farcry2
    CallofDuty5
    Prototype
    thesims3
    gta4
    warcraft3
    ragnarok

เอาเป็นแนวสร้างถานก็ได้ครับ เอาภาพสวยๆหน่อย แบบว่าไม่ได้เล่นมานานแล้ว พวกผีหลอนๆไม่เอาแล้วนะครับ เหนื่อย แล้วก็เอาแนวผจญภัยหรือเกมออนไลน์ภาพสวยๆก็ได้ครับขอบคุณครับ
    แนวสร้างฐาน คงหมายถึง RTS ซินะ ในลิสนั้น ไม่เห็นมี RTS แจ่มๆ เล่นแล้วเลยนิ เยอะแยะ

Homeworld 2 เก่ามาก แต่เยี่ยมสุด แล้ว เกม TRS ยุคอวการ ที่ มันสุด ฉากรบก็ เป้น 3 มิติ สมบูรณ์ ลองหามาดูนะ

COH serie (company of heroes) เกมที่ ทำให้ RTS เดิมๆ (แบบ C&C) ต้อง พิจารณา ตัวเองใหม่ทีเดียว ดีมากๆ ไม่ใช่ ปั้มๆเข้าไป

World in confric (น่าจะพิมผิด) ลืมไปได้เลย "หาแร่" "สร้างฐาน" ปกติ นายพล ต้องมี ประเทศ ส่งกองกำลังให้ซิ ความฉับไว และ กระแส ของการส่งกำลังเสริม ลองเล่นดูนะ

Total Commander เกมที่ จะได้ สัมผัสกับ ยูนิต "มหาศาล" ปั้มกันเข้าไป ปั้ม ส่ง ปั้มส่ง ดันๆๆ และ ขนาดฉ)าก + ยูนิต ที่อลังการจริงๆ ลองดูนะ

ที่เหลือนึกแปป

ส่วนเกมผจญภัย นี้ไม่แน่ใจ หมายความว่าไง? Advanture เหรอ ? ราวๆ The longest jioney? MYST?

หรือ หมายถึง เกม แนวๆ เดินยิง แมพกว้างๆ มีไรให้ทำเยอะ Farcry 2 / Fallout3 ?

ลองดูนา

บอกแนว ที่อยากเล่้น มาให้ชัดๆนิด แล้วจำเป้นต้งเป้นเกมใหม่ไหม + หรือต้องการแค่ อยากลองเกมที่ "น่าสนใจ น่าเล่น" เลยมาถาม มีไรมั้ง ???

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=86

ไปลองดูเลยครับ

OverclockZone Member Modsolar's Avatar

ผมแนะนำ RTS supreme commander ครับ ทั้ง 2 ภาคเลย แต่ภาค 2 อินเตอแฟชจะไม่บังจอมากเหมือนภาคแรก ไปซื้อของแท้ได้ที่เซียครับ กล่องละ 200 ทั้ง 2ภาคเลยคุ้มสุดๆครับ (ร้านอยู่ชั้น 3 โซนด้านหลังๆต้องเดินเ้ขาไปลึกหน่อยนะฝั่งซ้ายมือ มีเกมอื่นๆด้วยนะ)

OverclockZone Member V1PER's Avatar

ลองเล่น ANNO 1404 ดูรึยังครับ แนวสร้างเมือง มีสู้กันด้วยนิดหน่อย สนุกดี ภาพสวย เล่นง่าย

AGE of Pirates II ครับ

สนุกดีนะ^^

OverclockZone Member denistrY's Avatar

Quote Originally Posted by showme2008 View Post

Crysis
    Left4Dead
    DeadSpace
    Fear2
    Grid
    Farcry2
    CallofDuty5
    Prototype
    thesims3
    gta4
    warcraft3
    ragnarok

warcraft3 - เล่นแล้วเหรอครับ สนุกมั้ย เครียยัง ครับ

เรายังเล่น ยูริ อยู่เลย

ออนบอร์ดธรรมดา ก็เล่นได้ เล่น 8 ทีมรุมก็เหนื่อยหน่อย แพ้ซะส่วนใหญ่ แต่ก็ยังสนุกครับ อาศัยโหลด mod มารุม หุๆ

OverclockZone Member krisda01's Avatar

อยากลองเกมผจญภัยแนะนำ
    Tomb Raider: Legend
    Tomb Raider: Anniversary
    Tomb Raider: Underworld
    series Tomb Raider อันอื่น กราฟิกมันไม่ใช่ Nextgen แนะนำให้เล่น ภาค Legend เพื่อให้ชินการแก้ปริศนาก่อน เพราะถ้าเล่นภาคอื่นก่อน อาจไปต่อไ่ม่ได้จนถอดใจไปเลย

Prince of persia : Sand of time
    Prince of persia : Warrior Within
    Prince of persia : The Two Throne
    Prince of persia (ล่าสุด แต่ไม่มีชื่อภาค)

FPSแนะนำ
    Call of Duty 4 Modern Warfare
    Brother in arms 3 ภาค

Action RPG แนะนำ
    Fable : The Lost Chapter
    Sudeki

RPG แนะนำ (เหมาะสำหรับคนอ่านภาษาอังกฤษได้ดี)
    Elder Scroll IV : Oblivion
    Gothic 3
    Fallout 3
    Last edited by krisda01; 18 Aug 2009 at 15:58:50.

OverclockZone Member bebea2499's Avatar

The Last Remnant ครับ

ผมเล่นมาแล้ว...

ตอนนี้ยังไม่จบเลย...อุอุ

มันส์พะย่ะค่ะ...แต่ถ้าเอาหลากหลายก็ลองเล่น EMU PS2 เอานะ

โดยส่วนตัวผมชอบ RPG มาก เลยแนะนำได้เท่านี้ครับ

ปล.รอ FINAL FANTASY XIII แพลทฟอร์มมาลง PC อยู่...เอิ๊กๆ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

จัด Area 51 เลย นุก ดี มั้ง ผมชอบ Area 51 ของจริงนะ

มารอฟังด้วยคน ไม่มีไรเล่น ><

OverclockZone Member jammai's Avatar
    ม.เศรษฐกิจ บางแค . วัดนวลนรดิศ 102+1

empire totalwar ครับ ถ้าคนไม่เคยเล่นอาจจะงง แต่ถาเล่นไปนาน ๆ ค่อยทำความเข้าใจกับมัน จะรู้ว่าสนุกมาก

OverclockZone Member redhot69's Avatar

empire totalwar อยาก บอก ด้วย คน ค๊าฟ ว่า ของเค้าดี จริงๆ ตามข้างบนเลย

OverclockZone Member DX-1118's Avatar
    หนึ่ง สอง สาม สี่...

Dawn of War II ก็ได้ครับ หลายคนบอกไม่หนุก ผมเล่นแล้วไม่เบื่อ

OverclockZone Member pinij's Avatar
    ปลูกผักอยู่นครปฐมจ้า(-_-")

ผมเล่นแต่แกมรถ อย่างไม่รูเรื่องเลย อ่ะ

OverclockZone Member u4506468's Avatar

Wolfenstein

Bookmarks

Bookmarks