overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member PoUnD's Avatar

Default เคลมRAM Crucial ต้องใช้กล่องด้วยหรือ!!!!!!!!

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=535895
    จากกระทู้นี้ ผมต้องการขายแรม Crucial 2x2 GB BUS 800 PC6400 ซิ้งเหลือง 16 ชิป
    แต่ด้วยไม่มีกล่อง แต่เหลือบไปเห็นกระทู้ท่านเขาเข้า
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=423555
    บอกว่าเคลมต้องใช้กล่อง..

เลยอยากถามว่าใครพอทราบหรือเคยเอาแรมไปเคลมบ้างไหมครับ ว่ามันจำเป็นต้องใช้กล่องจริงหรือไม่ โทรไปแล้วไม่มีใครรับครับ ร้อนใจมาก..

จากภาพ วอย์ดตรงกัน - รุ่นแรมตรงกัน
    Last edited by PoUnD; 9 Aug 2009 at 14:57:59.

OverclockZone Member

แปลกดีเครมต้องมีกล่อง อิอิ

คล้ายเครม CPU ต้องมีซิ้ง

OverclockZone Member olosol's Avatar

ผมว่าเป็นเพราะเค้าติด sticker รับประกัน ไม่ก็พวก serial number ตามกล่องครับ เดี๋ยวนี้พวกร้านชอบแป๊ะสติ๊กเกอร์ไว้ข้างนอก เคยถามเห็นบอกว่าอุปกรณ์บางอย่างแป๊ะที่ตัวอุปกรณ์ไม่ได้ อย่าง cpu เมื่อก่อนยังพอหาที่ว่างแป๊ะได้ แต่เดี๋ยวนี้มีกระดองมาครอบไว้ขืนไปแป๊ะไว้ sink คงระบายความร้อนได้ไม่ดี หรืออย่างพวก mouse เค้าบอกว่าบางทีแป๊ะไว้แล้วใช้งานบ่อย ๆ มันลอกมั่งขาดมั่ง เค้าเลยแป๊ะไว้ที่กล่องแทน ก็ ok นะฟังดูมีเหตุผล แต่อุปกรณ์บางอย่างผมว่าไม่สมเหตุผลอย่าง ram เป็นต้น ที่ว่างมีตั้งเยอะตั้่งแยะพี่ก็แป๊ะไปสิครับ ไปแป๊ะที่กล่องทำไม รู้สึกเหมือนใช้เป็นข้ออ้างเพื่อไม่ต้องรับผิดชอบสินค้าของตัวเอง ผมว่าคนส่วนใหญ่ซื้อไปไม่ค่อยได้เก็บกล่องกัน ผมก็คนนึงละ แต่เดียวนี้ต้องดูว่าอันไหนแป๊ะ sticker รึ serial ไว้ที่กล่องต้องเก็บไว้กันเหนียว

OverclockZone Member PoUnD's Avatar

Quote Originally Posted by V_ZONE_CO View Post
    แปลกดีเครมต้องมีกล่อง อิอิ

คล้ายเครม CPU ต้องมีซิ้ง
    นั่นสิครับ ขอบคุณครับ มาเชียงใหม่ เลี้ยงนมก็ได้...แต่ไม่ใช่จากเต้านะ อิอิ
    Quote Originally Posted by olosol View Post
    ผมว่าเป็นเพราะเค้าติด sticker รับประกัน ไม่ก็พวก serial number ตามกล่องครับ เดี๋ยวนี้พวกร้านชอบแป๊ะสติ๊กเกอร์ไว้ข้างนอก เคยถามเห็นบอกว่าอุปกรณ์บางอย่างแป๊ะที่ตัวอุปกรณ์ไม่ได้ อย่าง cpu เมื่อก่อนยังพอหาที่ว่างแป๊ะได้ แต่เดี๋ยวนี้มีกระดองมาครอบไว้ขืนไปแป๊ะไว้ sink คงระบายความร้อนได้ไม่ดี หรืออย่างพวก mouse เค้าบอกว่าบางทีแป๊ะไว้แล้วใช้งานบ่อย ๆ มันลอกมั่งขาดมั่ง เค้าเลยแป๊ะไว้ที่กล่องแทน ก็ ok นะฟังดูมีเหตุผล แต่อุปกรณ์บางอย่างผมว่าไม่สมเหตุผลอย่าง ram เป็นต้น ที่ว่างมีตั้งเยอะตั้่งแยะพี่ก็แป๊ะไปสิครับ ไปแป๊ะที่กล่องทำไม รู้สึกเหมือนใช้เป็นข้ออ้างเพื่อไม่ต้องรับผิดชอบสินค้าของตัวเอง ผมว่าคนส่วนใหญ่ซื้อไปไม่ค่อยได้เก็บกล่องกัน ผมก็คนนึงละ แต่เดียวนี้ต้องดูว่าอันไหนแป๊ะ sticker รึ serial ไว้ที่กล่องต้องเก็บไว้กันเหนียว
    ผมก็พอเข้าใจนะครับ แต่สำหรับแรมของผม มันมีวันรับประกันเดียวกัน และมีรหัสแรมที่ตรงกัน(หมายถึงชื่อรุ่นนะ) ผมก็คิดว่ามันน่าจะได้นะ.. ยังไงพรุ่งนี้คงรู้ผมเมื่อครูเชียลเปิดทำการ

OverclockZone Member zman's Avatar

ทำใงให้แต๊ปล่ะโยม.............อุอุอุ

Quote Originally Posted by zman View Post
    ทำใงให้แต๊ปล่ะโยม.............อุอุอุ
    ไม่ได้ทำแต๊บพี่ ส่วนตัวยังใช้ไม่ถึง 1200 เลย

แต่จะเอาไปขายครับ คนในกระทู้เขาบอกว่าท่านpanu บอกต้องใช้กล่องด้วย งานเข้าเลยผม...

OverclockZone Member disstat's Avatar

ตอนผมชื้ิอที่ร้านไม่เห็นบอกเลยให้เก็บกล่อง ทิ้งไปแล้วครับท่าน เพราะเหตุ RAM Crucial ไม่มีกล่องมาให้เหมือนบางยี่ห้อที่แพงพอๆกัน มีแค่กล่องพลาสติกใสๆธรรมดาประกบกันเท่านั้นเอง .... ผมซื้อที่ บางแค รุ่นแรกๆประมาน 3 พันกว่าบาท แล้วที่ ram ก็แปะวอยแล้วไม่ใช่เหรอ..... คนขาย RAM Crucial ไม่เห็นบอกเลยว่าให้เก็บกล่อง....งานเข้าแล้ว เรา ผมไม่ยอมหรอกที่ว่าต้อง ใช้แค่กล่องพลาสติกใสๆธรรมดาประกบกันเท่านั้นเอง ถึงจะเครมได้ แล้ววอย+รหัสแรมมีไว้ทําไม...กล่องกล่องพลาสติกใสๆธรรมดาประกบกัน ก็ไม่เห็นมีโลโก้ RAM Crucial เลยไม่มีอะไรเลยจริงๆบนกล๋องพลาสติก

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

เก็บกล่องใส่แรมไว้ด้วยนะ ไม่งันจะเครมไม่ได้ (เพราะครูเขียวบอกผมมาแบบนั้น)

กำ ครับ

OverclockZone Member ผีผลัก's Avatar

แล้วบนแรมมีS/Nรึปล่าวครับ
    เพราะเวลาเครมน่าจะต้องใช้S/Nด้วยครับ

Bookmarks

Bookmarks