Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 ปัญหาระดับชาติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 ปัญหาระดับชาติครับ

1.คือเวลาเปิดสวิทที่ปลั๊กพ่วง แล้วคอมเปิดตัวเองครับ - -*
    2.คือ หาที่เปิด เสียงให้ออกที่ font penel ไม่เจอครับ BIOS:Award modular BIOS v6.00PG

ใครรู้โปรดช่วยทีครับ

เปิดคู่มือดูเรื่องเสียง เข้ามีบอกไว้ชัดเจนว่าต้องทำไง
    ปัญหาแค่นี้ ชาติไม่พัง หรอกครับ อ่านคู่มือก็พอ คุ่มือมีไว้อ่านครับ

Comment

ก็ใช่ครับ คู่มือมีไว้อ่าน คู่มือบอกว่าให้ดูบทที่5,"การคอนฟิกเสียง 24/5.1/7.1 แชนแนล"

แต่คู่มือที่ให้มามีบทที่1 บทเดียว พลิกปกหน้าปกหลังแล้วไม่มีอ่าครับ

เมนบอร์ดเก่า ไบออสอะไรผมก็จำไม่ได้ ผมหาโดยสังเกตุ หาคำว่า font penel หรือ HD หรือ AC97 แต่ไบออสตัวนี้ผมเปิดหามั่นใจว่าทั่วแล้ว ไม่เจอ จะลองงมดูใหม่ ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับ ขอโทษที่ทำให้เดือดร้อนครับ

ผมไม่ใช่ประเภทได้ของมาแล้วไม่อ่านคู่มืออยู่แล้วครับ แต่มันไม่มีให้อ่านจิงๆ ไม่รู้จะทำเช่นไรเช่นกัน ขอบคุณสำหรับการประเมิณ

Comment

ไม่รบกวนล่ะครับจะลองหาฌหลดคู่มือที่มีบทที่5จากตามเว็ปไซล่ะ

Comment

เรื่องเสียงผ่าน ฌหลดคูมื่อมืของอังกฤษ มาแล้ว แก้ไขแล้ว เหลือ เครื่องเปิดตัวเอง เวลาเปิดสวิชปลั๊กพ่วง

Comment

Comment

เครื่องเปิดเองเช็คสวิทย์ดูได้เลยครับ อดสายสวิท frontpanel ออกให้หมด ้ายังเปิดอยู่ ก็ถอดออกมาประกอบนอกเคชได้เลยครับ

Comment

ขอบคุฯครับจะลองทำดูครับ

Comment

อาการเปิดสวิชปลั๊กพ่วงผมก็เคยเจอนะครับบอร์ดECSตัวเก่า ลองถอดฟร้อนพาแนลแล้วไม่หาย แต่ถ้าถอดบอร์ดออดมาลอยนอกเคส หรือ ไม่ให้ตัวบอร์ดมีการสัมพัสกับ PUS เวลาเปิดสวิช จะมีกระแสไฟฟ้าๆอ่อนๆ เข้าไปกระชากตัวบอร์ดทำให้บอร์ดรันเอง
                  ผมแก้แบบเดาเอา ผมเช็กเสาทองเหลืองรองเมนบอร์ดที่อยู่ในเคส ว่ามันหลวมหรือป่าว ขันให้แน่น แล้วเอาบอร์ดลงไปวางขันน็อตยึดบอร์ดให้เข้าที่ตามเดิม แล้วลองเปิดสวิชไฟดู มันก็หายนะครับ แต่คอมคนรู้จักบางคนเอามาซ่อมก็ไม่หาย ลองเปลี่ยนPUS ก็แล้ว ก็คือ ส่งเคลมลูกเดียวครับ

Comment

Working...
                  X