Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน โปร ช่วยดู power ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน โปร ช่วยดู power ให้หน่อยครับ

รบกวน โปร ช่วยดู psu ให้หน่อยครับ

Tsunami Tsunami POWER SUPPLY Extreme 480 WATT Hercules 1 Yrs. HWH 650
    Tsunami Tsunami POWER SUPPLY Extreme 380 WATT Hercules 1 Yrs. HWH 650
    Tsunami Tsunami Power Supply 500 Watt Hercules (20+24 Pin) Sata 1 Yrs. HWH 750

Delux Delux Power Supply 450 Watt 1 Yrs. HWH 950

พวกนี้เต็ม watt รึป่าวครับ

-*- งบน้อยครับ ใช ้psu เจ๊งไป 3 ตัวแล้วครับ (เปงแบบที่แถมมากะเคส พอดีว่ามันเหลือ แต่อนนี้ใช้ตัวสุดท้ายอยู่ คงอีกไม่นาน -*-

THANK U SO MUCH

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ รู้สึกจะไม่เต็ม แต่ที่บ้านผมมี Delux Delux Power Supply 450 Watt ใช้อยู่ตัวนึง ก็ไม่งอแงอะไรนะครับ แต่ถ้าเอาชัวร์ซื้อยี่ห้อดีๆ อุ่นใจกว่า คอมแพงๆมาพังเพราะpsu ห่วยๆ คุ้มหรือไม่คุณตัดสินใจเองได้

Comment

ผมใช้ Delux มา2ตัว ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

วัตเต็มไหมก็คงไม่เต็มหลอกครับ แต่ว่าก็น่าไว้วางใจกว่าพวกที่ติดเคสมา
        ถ้าไม่คิดอะไรมากแค่ Deluxe ก็โอเคแล้วครับ

Comment

CPU Core2 Duo E6600 2.4 GHz
          M/B GIGABYTE DS3
          HDD Seagate 250GB
          RAM Kingston 1GB DDR2-667 *2ตัว
          LCD LG 19" Widescreen
          CASE Cooler Master "Centurion 5"
          ASUS DVDRW

VGA GALAXY GeForce 8800GTS

PSU ENERMAX 460W ไหวปะ อยากจะถอย 8800GTS แล้ววว

Comment

ผมใช้ DTech 650 watt ราคาประมาณ 750 บาท
            จ่ายไฟนิ่งดีครับ ถ้า OC ไม่เกิน 2 เท่าของความเร็วเดิมสบายหายห่วงครับ

Comment

ขอบคุนมากครับ

Comment

ไหวนี่คืออะไรครับ

อายุการใช้งาน หรือการใช้งาน

spec ตามลายเซ็นต์ผม tsunami commander 580W
                เล่นเกมส์ 4-5 ชม.ติดๆ ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ ปรับสุดหมด
                แล้วแถม Galaxy มันเป็นแบบ OC มาแล้ว ซึ่งกินไฟมากกว่า ยี่ห้ออื่นพอสมควรนะครับ

แต่ถ้าเรื่องอายุการใช้งานผมไม่รู้ เพราะยังใช้ได้ไม่นาน ถ้าอยู่ได้ถึง 1 ปีก็โอเคละ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                  ไหวนี่คืออะไรครับ

อายุการใช้งาน หรือการใช้งาน

spec ตามลายเซ็นต์ผม tsunami commander 580W
                  เล่นเกมส์ 4-5 ชม.ติดๆ ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ ปรับสุดหมด
                  แล้วแถม Galaxy มันเป็นแบบ OC มาแล้ว ซึ่งกินไฟมากกว่า ยี่ห้ออื่นพอสมควรนะครับ

แต่ถ้าเรื่องอายุการใช้งานผมไม่รู้ เพราะยังใช้ได้ไม่นาน ถ้าอยู่ได้ถึง 1 ปีก็โอเคละ
                  specนี้ ลิเบอร์ตี้ 500W น่าจะเอาอยู่น้า หรือเปล่า เพราะว่าจะไปสอยมือหนึ่งมาเลย ขี้เกียจรออ่ะ

Comment

liberty 500 WATT มันออกจะพอดีเกินไปหรือเปล่าคับ น่าจะเผื่อๆ หน่อยนะ ซัก 650 WATT

Comment

วันนี้ไปสอย Enermax liberty 500 W มาแระ หมดตูดเลย ว่าจะจุดธูปบูชามันด้วย อิอิ พอไม่พอเดี๋ยวรู้กัน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X