คือ เครื่องผม โหลดอะไรมาก็ไฟล์เสียครับ ไม่ว่าจะเป็นแบบ .zip หรือ ตัว setup.exe

ก็เสียหมดครับ .zip จะเสียตอนแตกครับ ส่วน setup จะไปเสียตอน install ครับ

ระบบจะแจ้งว่า ไฟล์เสียหรือไม่สมบูรณ์ตลอดเลยครับ โหลดอะไรมาเป็นแบบนี้หมด

Setup บางตัว แค่กดคลิ๊กตกลง ก็ขึ้น NSIS Error แล้วครับ

ตอนแรกผมนึกว่าเครื่องของผมติดไวรัส

เลยไปให้ช่างที่ร้าน

ล้างแล้ว ลง วินโว ใหม่ทั้งหมด

ก็ยังพบปัญหาเดิมครับ คือแตกไฟล์ หรือโหลดอะไรมาก็ยังเป็นอาการเดิม

ช่างบอกเป็นที่ Hardware ผมเลย ลองเอา Harddisk ลูกอื่นมาเสียบแล้วลง ก็ยังพบปัญหาเดิม

ช่างเค้าเลยบอก อาจเป็นปัญหาที่ MainBoard

พี่ๆ ทุกคน พอ มีวิธีแก้หรือคำแนะนำเบื้อต้นบ้างหรือป่าวครับ

คือผม ลง กับ โหลดอะไรไม่ได้เลยไฟล์เสียทุกอย่าง

นอกจาก ลง ตัว Install ที่ไม่ต้อง แตกไฟล์ จากแผ่น CD เกมออนไลน์อย่างเดียว

หรือ ดึง เกมมาทั้งโฟลเดอร์โดยที่ไม่บีบ เป็น Zip อย่างเดียวถึง ลงได้อะครับ

ขอความเห็นจาก พี่ๆ ในบอร์ดหน่อยสิครับ ว่าสาเหตุ กับ วิธีแก้ปัญหานี้ควรทำยังไง

อ่อ แล้วก็ยังมีอีกอาการ อะครับ

คือเล่นๆ อยู่บ้างที มันก็ตัดไป หน้าจอสีฟ้า เหมือนแรมค้างอะครับ มันบอก window มีปัญหา

ปัญหาเหล่านี้เกิดจาก เครื่องผมเอง หรือไวรัสหรอครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ