Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดสวิทไฟเข้าเครื่องฮาร์ดแวร์ทุกตัวทำงานหมด แต่ไม่มีสัญญานมาจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำลังจะลงมือครับ

Comment

ถอดถ่านออกตั้งแต่เช้า พร้อมกับเสียบจัม clear cmos
      ตอนเที่ยงมาดูผลงาน เสียบทุกอย่างเข้าที่เดิม เห็นจอ black screen
      อ่าน จับใจความใด้ว่า
      CMOS WRONG
      RESET F1
      DEFAULT F2
      ผมเลยตัดสินใจกด F2 (ใจเต้นหน่อยๆ)
      จอ blackscreen ขึ้นว่า
      BOOTMER IS MISSING
      PRESS CTRL+ALT+DEL TO RESTART
      ผมทำแบบนี้ สี่ห้าครั้ง จอก็ดำสนิทไม่มีอะไรอีกเลย
      (นึกในใจรู้งี้กด F1 ซะก็ดี)
      ทีนี้ตอนเย็นเลิกงานมาอีก
      ถอดออกมาว่างนอกเคสเลย เสียบทุกอย่างเข้าที่อีก
      ผลออกมามืดสนิท อย่างงี้ยังพอมีทางแก้ใขอีกมั้ยครับ
      หรือว่าทำใจ

Comment

ส่งเครม

Comment

clock จนไบออสเจ๊งมั้งนี่
          clear cmos เสร็จเอาจั้มเปอร์กลับที่เดิมยัง
          ไม่งั้นไม่ติดนา

Comment

Originally posted by sra26 View Post
            clock จนไบออสเจ๊งมั้งนี่
            clear cmos เสร็จเอาจั้มเปอร์กลับที่เดิมยัง
            ไม่งั้นไม่ติดนา
            เอากลับไปกลับมาตั้งหลายครั้งแล้วครับ แล้วผมก็ไม่ใด้ clock ด้วย
            เครื่องนี้มันกิน mb ไปสองอันแล้วนะเมื่ออาทิตย์ก่อนมันกิน
            gigabyte ep45-ds3 ไปอันหนึ่ง แต่ผมสงสัยแรมเพราะมันผิดปกติ
            ตอนที่ผมใช้แรมกับเครื่องนี้ เดี๋ยวผมจะโฟส ยี่ห้อ รุ่นไปดูครับ วันหลังนะ

Comment

Working...
            X