Announcement

Collapse
No announcement yet.

solid capacitor ระเบิด แล้วเปิดเครื่องไม่ติดเกี่ยวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• solid capacitor ระเบิด แล้วเปิดเครื่องไม่ติดเกี่ยวไหม

พอดีพี่มาใช้คอม แล้วเปิดไปประมาณ 5นาที แล้วมันก็ดับไป พอลองเปิดเครื่องดูมันก็ติดแต่ไม่มีอะไรขึ้นมาหน้าจอดำๆ ก็เลยเปิดฝาเคสมาดูเห็น capacitor ระเบิด 2ตัว และบวมอีก 1ตัว ไม่เคยOC VGAเลย

การ์ดจอ XFX 8600gt ครับ

Spec.
    E6320
    P5B
    GEIL PC2-6400 DDR2 800MHz 4GB
    Enermax 460w

เกี่ยวสิครับ

Comment

เกี่ยวอย่างแรงครับ

Comment

เกี่ยวอย่างแรง เคลมเลยครับ

Comment

เครมร้านที่ซื้อหรือศูนย์ ARC(zeer)เลยครับ

แล้วทำไมอยู่ดีๆมันระเบิดได้ล่ะครับ ไหนเค้าว่าทนไง??? แต่การ์ดเล่นเฉยๆก็ร้อนมาก เคยเช็คดูตั้ง 65-70องศา เล่นเกมไป 97องศาเลย
          Last edited by Nakamichi; 9 Aug 2009, 20:08:41.

Comment

C บวม เกือบๆ ปริ มันก็เอาแล้วครับ เปิดไม่ติด

Comment

ลองโทรไปถามก่อนครับว่าเคลมได้หรือป่าว ถ้าได้ก็ไปศูนย์ที่เซียร์เลยครับ

Comment

โอ้ ระเบิดเลยหรือ

Comment

-*- หนาวแทน

ไปเคลมเลยครับ แสดงว่าคอมคุณไม่ถูกมือกับใครเปลี่ยนมือปุ๊บรวนทันที^^

Comment

หมดประกัน

Comment

ผมก็เป็นครับแต่เล่นได้แตกไป4ตัวครับไม่รุ้เล่นได้ไงโหดมากocไปนิดๆครับ+เงิน700ได้9600ครับก็แรงกว่าเดิมหรือไม่เพิ่มเงินก็หด้9500ครับCมันคงหมดอายุการใช้งานละครับโดนเฉลี่ยรุ่นเก่าๆประมาณ2ปีกว่าๆถ้าเปิดทั้งวันนะผมเปิดเกือบตลอดใช้จนคุ้มละครับผม

Comment

อาการคล้ายๆกับกระทู้นี้แน่เลย เห็นบอกกันว่ามันไม่ใช่ Solid แค่ทำหน้าตาให้เหมือน
                        http://forums.overclockzone.com/foru...D0%E0%BA%D4%B4

Comment

ตอนใช้งานท่านไม่ได้สนใจเรื่องความร้อนมันก็เลยเป็นเช่นนี้ละ เย็นไว้ก่อนดีที่สุด

Comment

น่ากัวจัง อย่าได้เจอะกะตัวเลย ไม่ใช่พรุ่งนี้ระเบิดกับเค้ามั่งนะ อิอิ

Comment

Originally posted by shukumee View Post
                              อาการคล้ายๆกับกระทู้นี้แน่เลย เห็นบอกกันว่ามันไม่ใช่ Solid แค่ทำหน้าตาให้เหมือน
                              http://forums.overclockzone.com/foru...D0%E0%BA%D4%B4
                              Solid Capacitor มี 2 แบบ คือ Chiptype กับ Leadtype
                              ในรูป คือแบบ Leadtype ครับผม Sa-con FZ Series
                              Last edited by Wizardmans; 11 Aug 2009, 12:54:57.

Comment

Working...
                              X