Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำอุปการณ์ยี่ห้อหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำอุปการณ์ยี่ห้อหน่อยครับ

พอดีกำลังจะติดเน็ตให้หอพักอะครับ แล้วจะเอาเป็น WIRELESS
    อะครับช่วยนะนำหน่อยครับว่าจะใช้ของอะไรดี

ทั้งหมดมี 11 ห้อง มี 3 ชั้น ชั้นละ 4 ห้องครับ
    เน็ตใช้ max net 3 mb ครับแนะนำอุปกรณ์หน่อยครับว่าจะเอาตัวไหนยี่ห้อไหนดีครับ เอาทนๆไม่มีปัญหาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

หรือว่าไปให้ทางร้านรับวางระบบดีครับ เพราะผมไม่มีคสามรู้เรื่องการวางระบบเลยครับ และไม่ทราบว่าค่าติดตั้งจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ นครศรีธรรมราช

wrt54 GL ลง tomato หรือ dd-wrt ก็น่าจะเพียงพอครับ set blockbit ครับ

หรือจะเลือกจำกัดความเร็วไปเลยก็ได้ครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ/lan/wireless/กล้องวงจรปิด/keycard

Comment

อยู่ จ.เดวกานเลยครับแต่ผมเรียนอยู่แถวปทุมธานี^^

ท่านก็ ทำตามด้านบนเลยครับ แต่เปลี่ยนเสา indoor แทนอ่ะครับ สัญญาณจะได้แรงขึ้นนิดหน่อย

แล้วก็นำไปวางที่กระจายสัญญาณได้ครอบคลุมทั้งตึก หรือ ใช้ชั้นละตัวก็ได้

ตัวนึงก็ประมาณ 2พันบาทครับตอนนี้

วิธีเซตค่าต่าง ๆ พอจะใช้ได้นะครับ http://www.sys2u.com/xpert/viewforum...bb1502ea3434d1

Comment

ECB-3500 น่าจะดีกว่านะ ถ้าจะเอา wrt54gl มาติดเสา

ECB-3500 กำลังส่งสูงดีนะครับ 600 mw น่าจะพอ แต่ต้องดูผังตึกด้วยครับ ว่าจะติดตรงไหน และกี่ตัวดี

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ ผมคิดว่าจะติดชั่นละตัวไปเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
          X