overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member ton_TJ's Avatar

Default สงสัยเลยถามครับ

วันนี้ไปซื้อ mb รุ่น GA-MA790FXT-UD5P กะว่าจะเอามาใส่กับ PHENOM II 940
    แต่ ขามันไม่เข้ากัน ก็เลย งง ทำไมมันเข้ากันไม่ได้ แล้ว จะเอา mb รุ่นใหนดีครับ ที่มัน รองรับ ddr3 มาใช้กับ PHENOM II 940 หาดูก็ มีตัวเลือกน้อยจัง ขอคำชี้แนะ ด้วยครับ ที่มองๆๆก็ ASUS M4A785TD-V Evo หรือ ท่านอืนมีตัวใหน น่าสนใจ แนะนำ ด้วยนะครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้ว วันนี้ไป ของก็ไม่มี (ผมอยู่ โคราช ครับ)ยังหาตัวที่ถูกใจ ไม่ได้เลย

OverclockZone Member kingmax's Avatar

มันเป็น CPU AM2+ ครับ ส่วนบอร์ดที่ท่านเอามาๆ นั้น AM3 หมดเลย ขาไม่ตรงกันครับ

OverclockZone Member

ทำไปได้

OverclockZone Member ton_TJ's Avatar

คนขายบอกว่าใส่ได้ ก็เลยซื้อมาเลย ไม่ได้ ลอง คนขายมั่ว เซงเลย เข้าใจแล้วครับ มันต้อง
    PHENOMII X4 945 เสีย รมเลย เซงเป็ด

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

กรรม

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

เปลี่ยนได้มั้ยหว่า

OverclockZone Member niCe_guY's Avatar

ถ้างงเรื่อง AM2+ กะAM3 ก็ให้คิดซะว่า Phenom II และ Athlon II ที่รองรับทั้งDDR2และ3 สามารถใส่ บอร์ด ได้ทั้ง แบบDDR2และ3 ก็เลือกตามใจชอบ แต่จะมีบอร์ดDDR2บางตัวที่ต้องอัพไบออส

ส่วน Phenom II บางรุ่น ที่รองรับแค่DDR2 ก็ใส่บอร์ดที่เป็นDDR2อย่างเดียวไม่สามารถใส่บอร์ด DDR3ได้ครับ

อีกอย่าง ก่อนตัดสินใจซื้อ ลองหารายละเอียดจากเวปผู้ผลิตก่อนนะครับ จะได้ไม่ เสียเงินและเสียเวลา

OverclockZone Member lakcool's Avatar

ถ้าเลือก ซีพียู บอร์ดลองๆคุยกับทางร้าน ถ้าไำม่ซีเรียสเรื่องเงิน
    ต้องซื้ออย่างอื่นชดเชยส่วนต่างเขาอาจจะยอมให้เปลื่ยน ขายของก็หวังเงิน
    ถ้าไม่ได้เอาอุปกรณ์ไปปู้ยี้ปู้ยำคงมีโอกาส

OverclockZone Member rasputin's Avatar
    สักแห่งในเมืองกรุง...

AM2+ มี 940 ขา
    แต่ M/B AM3 มี 938 รู AM2+ จึงใส่ไม่ได้ ขาเกิน
    CPU AM2+ ไม่สามารถใช้ DDR3 ได้ มันไม่รองรับ
    แหละไม่มี M/B AM2+ ตัวไหนที่ รองรับ DDR3 เลย พูดง่ายๆ ไม่มี M/B AM2+ ค่ายไหนที่มี DDR3

ไม่งง น่ะ ไปหละ ฟิ้ว~

โทรไปบอกเขาแล้วครับ เขาบอกเปลี่ยนได้ ตอนนี้ก็เลย ต้องมาหาข้อมูล ก่อนครับ
    พรุ่งนี้ไปซื้อ รุ่นใหนดี (ของที่ได้มาวันนี้ เอามาทำอะไรไม่ได้ ได้แต่มองดู)
    GA-MA790FXT-UD5P
    PHENOM II 940
    4096/1600 KINGSTON
    1 GB/HD-4870 XFX
    hdd 500G
    iCute Titanium Pro 750W

เซงครับ มาถึงใช้ไม่ได้

OverclockZone Member rasputin's Avatar
    สักแห่งในเมืองกรุง...

Quote Originally Posted by ton_TJ View Post
    โทรไปบอกเขาแล้วครับ เขาบอกเปลี่ยนได้ ตอนนี้ก็เลย ต้องมาหาข้อมูล ก่อนครับ
    พรุ่งนี้ไปซื้อ รุ่นใหนดี (ของที่ได้มาวันนี้ เอามาทำอะไรไม่ได้ ได้แต่มองดู)
    GA-MA790FXT-UD5P
    PHENOM II 940 เปลี่ยน CPU เป็น AM3 ก็ OK แล้วครับ 945,955
    4096/1600 KINGSTON
    1 GB/HD-4870 XFX
    hdd 500G
    iCute Titanium Pro 750W

เซงครับ มาถึงใช้ไม่ได้

OverclockZone Member lakcool's Avatar

Quote Originally Posted by rasputin View Post
    เห็นด้วยนะ เปลื่ยนซีพียูน่าจะแล่มกว่า เอาสมพรมาเปิดหัวเล่นยังไหวเลย

ขอบคุณครับ สำหลับคำแนะนำ คนขาย เป็น ญ ตัวเล็กๆๆ งึกๆๆ งักๆๆ ยังไงไม่รู้ ก็คงต้องเป็นไปตามนั้นละครับ
    ก็คงต้อง 945 ผมก็ไม่ได้ สนใจเลย ถามคนขายเขาบอกว่าได้ เราก็ ได้ตาม เป็นสะงั้นไป

bffmssss
    Guest

Quote Originally Posted by lakcool View Post
    เห็นด้วยนะ เปลื่ยนซีพียูน่าจะแล่มกว่า เอาสมพรมาเปิดหัวเล่นยังไหวเลย
    มันจะเหมือนเด็กขับรถยนต์ไหมท่าน 555 คิดตามแล้วขำ

คอมผมก็คนละทิศละทาง บอร์ดยังอยู่หาดใหญ่ แรมค้างที่ไปรษณีย์ Cpu พึ่งมาเมือวาน
    เล่นคอมลูกสาวไปพลางๆ อิอิ
    Last edited by bffmssss; 9 Aug 2009 at 21:34:47.

OverclockZone Member beezajungka's Avatar
    รัตนาธิเบศร์,บางบัวทอง,บางใหญ่

cpu เอา 955beไปเลยครับ บอร์ดเทพสุดๆแล้ว เพราะว่าผมก็ใช้555+

Bookmarks

Bookmarks