Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าแตกต่างกันไงหรอครับ ?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าแตกต่างกันไงหรอครับ ?????

อยากทราบว่า CPU ต่างยี่ห้อกันราคาต่างกัน มันต่างกันยังไงอะครับ แล้วก็พวกการ์ดจอ แรม มันต่างกันยังไงหรอครับ รบกวนตอบหน่อยฮะ คือพอดีจะซื้อคอมใหม่อะครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ แฮะๆ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

ผมว่าคำถามมันกว้างมากเลยนะ -*-
    จะให้มานั่งไล่ ซีพียู การ์ดจอ แรม เนี่ยนะ มันทำออกมาตั้งหลายรุ่น หลายยี่ห้อ

เอาเป็นว่า ไปคิดดูว่ามีงบเท่าไรและใช้งานด้านไหน แล้วค่อยมาให้คนในนี้มาจัดสเปคให้ดีกว่าครับ

Comment

สั้นๆง่ายๆ ราคาที่ต่างกันคือความแรงและคุณภาพที่ต่างกัน

ยิ่งแพงยิ่งแรง อิอิ

Comment

อย่างงี้หรือเปล่า ทุกตัวผลิดบน เวเฟอร์ เดียวกัน แล้วก็มีการกำหนดแล้วว่า ชิปตัวไหนมีความสามารถสูงๆ ซึ่งน่ะจะผลิตได้น้อยกว่า แล้วนำมาโปรแกรมเข้าไป ส่วนที่คุณภาพน้อยก้โปรแกรมในสัญญาณนาฬิกาที่น้อยกว่า เพื่อความเสถียร

Comment

Working...
        X