Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทีนะครับ จอแตกแบบนี้ที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ(มีรูป)ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทีนะครับ จอแตกแบบนี้ที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ(มีรูป)ครับ

ตามรูปเลยนะครับ ถ้าเปลี่ยนคงจะทั้งฝาบนเลย
    อยากรู้ราคาอะครับ คิดว่าซ่อมแล้วจะคุ้มไหม
    ใครเคยมีประสบการณ์ ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ปล.เป็นรุ่น BenQ Joybook s32w
    Attached Files

ถ้าทั้งฝาเลยค่าซ่อมน่าจะโหดครับ

แน่ะนำก็ซื้อจอนอกมาต่อใช้งาน น่าจะคุ้มกว่า

Comment

ไปทำอะไรมาครับท่าน...........

Comment

Originally posted by VaYo_B View Post
        ไปทำอะไรมาครับท่าน...........
        ทำหล่น+โดนเหยียบซ้ำ ครับ.

Comment

จอ LCD ที่แตกอ่ะไม่มีปัญหาครับ หาซื้อเปลี่ยนได้มีทั้งมือ 1 และมือ 2 แต่ฝาหลังนี่อาจจะหายากซักหน่อยเพราะเป็นยี่ห้อ Benq หาพวกอะไหล่เคสลำบาก ต้องลองลงประกาศกับเดินถามหาเอาครับ

Comment

ถ้าค่าซ่อมโหดมาก มีแววได้กลายเป็นคอมตั้งโต๊ะแน่เลยครับ ^^"
            เอาใจช่วยครับ ( เอ้าคลับ Ben Q เข้ามาช่วยเค้าหน่อยสิคร๊าบ )

Comment

Originally posted by pattyna View Post
              ถ้าค่าซ่อมโหดมาก มีแววได้กลายเป็นคอมตั้งโต๊ะแน่เลยครับ ^^"
              เอาใจช่วยครับ ( เอ้าคลับ Ben Q เข้ามาช่วยเค้าหน่อยสิคร๊าบ )
              ครับขอบคุณครับ
              ผมอยากรู้ราคาซ่อมอะครับ.

Comment

จอขนาด 13.3 จะแพงกว่าจอ 14, 15 อยู่นิดหน่อย ราคามือ 2 ไม่แพงมากซื้อมาใส่คุ้มแน่นอน หรือมีงบหนาหน่อยจะซื้อมือ 1 ไปก็ดีครับ ราคาพอกับซ่อมเมนบอร์ด แต่ทีหนักใจคงเป็นที่ฝาหลังเพราะอะไหล่หายาก ไม่เหมือน acer

Comment

Originally posted by pomster View Post
                  จอขนาด 13.3 จะแพงกว่าจอ 14, 15 อยู่นิดหน่อย ราคามือ 2 ไม่แพงมากซื้อมาใส่คุ้มแน่นอน หรือมีงบหนาหน่อยจะซื้อมือ 1 ไปก็ดีครับ ราคาพอกับซ่อมเมนบอร์ด แต่ทีหนักใจคงเป็นที่ฝาหลังเพราะอะไหล่หายาก ไม่เหมือน acer
                  ขอบคุณครับ คิดไปคิดมาว่าจะขาย ตามสภาพนี้แล้วอะครับ.

Comment

สภาพโหดมากเลยครับ

Comment

ฝาหลังเอาสติ๊กเกอร์แบบมีลายแปะเอา - -

Comment

Originally posted by Trojan View Post
                        ฝาหลังเอาสติ๊กเกอร์แบบมีลายแปะเอา - -
                        มันจะได้หรอครับ.

Comment

น่าจะเปลี่ยนทั้งฝาบนเลยน้ะครับ เพราะว่าแอบเห็นว่าขอบจอมันหักด้วย ผมใช้รุ่น s31 อ่ะครับ เคยทำตกเคสตรงแถวปุ่มเปิดร้าว ใจสลายเลย Y-Y

;'))

Comment

สภาพสยองเลยครับ ลองเข้าศูนย์ถามราคาทั้งฝาเลยดูครับ

Comment

ของเพื่อนผมก็ประมาณนี้ครับ แต่เป็น Acer
                              ทำหล่นตกจากตู้เสื้อผ้า
                              อยากรู้ราคาและซ่อมที่ไหนเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                              X