Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 25000 จัดสเปก เล่น MAYA ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 25000 จัดสเปก เล่น MAYA ด้วยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
    25000 ไม่รวมจอ นะครับ

พรุ่งนี้จะซื้อมาทำงาน ด่วนครับ เครื่องที่ใช้เล่นไม่ไหว

เทพฯ ทั้งหลาย ช่วยด้วยครับ

ถ้าจะเน้นด้านนั้นขอแนะนำ INTEL ดีก่ามั้งครับC2D E4400 แรมสัก 2G ทำ Dual กาดจอก้อแล้วแต่ครับแต่ขอแนะนำว่าไม่ต้องสูงมากครับ เครื่องเก่าผม TNT16M ใช้ได้แต่กระตุกโครตๆ กาดจออย่างต่ำสัก GF7300GT เป็นอย่างต่ำ
    ปล.อย่างซีเรียสมากครับเครื่องยุคนี้มานทำได้ดีพอสมควรอยู่แล้ว ตอนทำงานมันมีวิธีแก้ปัญหาเรื่องหนักเครื่องได้มากมาย เช่น ตอนแอนิเมตก้อเปิดโลโพลิกอน โมเดลไรไม่ใช้ก้อปิดไป อย่าอิมพอตโมเดลเข้ามาตรงๆ ให้ใช้ เรฟเฟอร์เรน แทนนะครับช่วยได้เยอะมากมายเลย เคยทำอยู่ทีมก้านกล้วยเลยพอจะแนะนำไรได้บางละคราบ

Comment

ขอบคุณ สำหรับ ความคิดเห็นครับ
      แล้วท่าน อื่นๆไม่แนะำนำบ้างเหรอครับ

Comment

4300 7600 GT 1024/667*2 P5B 120G SATA II น่าจะได้มั้ง

Comment

การ์ดจอน่าจะเอาแบบที่แรมเยอะหน่อยนะ ไม่งั้นเวลาทำงานแล้ว polygon มันเยอะเวลาหมุน viewport แล้วจะกระตุกนะครับ แนะนำ 256 ขึ้นไป

Comment

Comment

Working...
            X