Announcement

Collapse
No announcement yet.

เร้าเตอร์ผมเข้าไป config ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เร้าเตอร์ผมเข้าไป config ไม่ได้

ผมก็เข้า ไป 192.168.1.1 ตอนแรกเข้าไปได้ พอ config ผม ก็ save แต่กัน page Error

หลังจากนั้น ก็เข้าไมได้เลย ครับ แต่ ping เจอ
    Last edited by Frankie; 10 Aug 2009, 01:19:04.

ง่ายๆ กดปุ่ม reset ด้านหลังแล้ว ตั้งค่าใหม่ จบ...

Comment

ชักปลั๊กให้เย็นลง แล้วลองเสียบใหม่ ถ้าไม่ได้ ก็ fix ip ก่อนแล้วเข้าไปตั้งค่า

Comment

หากปิดแล้ว เปิดใหม่ก็ยังเข้าไม่ได้
        ก็คงจะต้องกด reset หลัง router แล้วละครับ
        จากนั้นก็ค่อยเข้าไปตั้งค่าต่าง ๆ ใหม่อีกครั้ง

Comment

Working...
        X