Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU วิ่งไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU วิ่งไม่เต็ม

คือว่าผมใช้ Q9550 อ่ะคับ ปกติ cpuz มันเห็น 2900 ประมาณนี้อ่ะคับ คือแบบวิ่งค้างตลอด แต่ตอนนี้มันเหลือแค่ 2000 เองอ่ะคับ
    ม่ายรุ้เป็นเพราะอะไร ใช้งานโหมดปกตินะคับ ไม่ได้เปิดประหยัดพลังงาน ใครรู้วิธีแก้ไขบ้างอ่ะคับ

CPU ท่านคงไม่ผิดปกติหรอกครับ เป็นการทำงานของ BIOS เป็นการปรหยัดพลังงานของมันเองครับ ถ้าเล่นเกมส์หรือทำงานหนักๆ มันจะกลับมาวิ่งเต็ม 2.83Ghz เองครับ ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่

ไม่เชื่อลองเปิดเกมส์ แล้วกด cpu-z ดูครับ มันจะกลับมาวิ่งเต็มเหมือนเดิม

แต่ถ้าอยากจะยกเลิกระบบก็เข้าไปปรับที่ไบออสได้ครับ มันจะวิ่งเต็มรอบตลอดเวลา รอผู้รู้ท่านต่อไปแล้วกันว่าปรับตรงไหนผมจำไม่ได้น่ะครับ

Comment

อ่านยัง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=259516

.

Comment

ซีพียูเสีย -*-

Comment

E8400 ของป๋มก็วิ่งไม่เต็มเหมือนกัน มันวิ่งแค่ 2400 อ่า

Comment

^
            ^
            แหม...ท่านก็ว่าไป เด๋วเอาไปเคลมนะ

ปล. ลายเซ็นต์ท่านเนี่ย งามแต้ๆๆ

Comment

ทำไมซีพียูผมวิ่งเกินละ วิ่ง 4.4 เลยอ่ะ สงสัยเสียละ 555+

Comment

รันโปรแกรมทดสอบดูก็รู้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=527887

Comment

เสียแล้วแหละ ผมรับซื้อ ซากนะ

55555555555555555

Comment

ส่งมาให้ผมลองเทสก็ได้นะ...อิอิ

Comment

หายแล้วคับ ปิดแค่ C1E ตัวเดียว

ยังไงก้อขอบคุงมั่กๆ นะคับ

^__^

Comment

ใช้เดิมๆ ไม่ต้องไปปิด C1E / EIST / TM2 หรอกครับ เป็นระบบประหยัดพลังงาน
                        แต่ไม่ต้องกลัวว่า CPU ท่านจะวิ่งไม่เต็มหรอกนะ ลองเปิด CPU-Z ใว้ แล้วลอง รันโปรแกรม บางอย่างไปสิครับ
                        prime95 ก็ได้ จะเห็นว่า CPU ท่านกลับมาวิ่ง ตามสเป็ก เป๊ะๆ

Comment

ทำไงดีของผมมันวิ่งไปตามลายเซ็นอะ - - เซง

Comment

Originally posted by vibe View Post
                            ทำไมซีพียูผมวิ่งเกินละ วิ่ง 4.4 เลยอ่ะ สงสัยเสียละ 555+

Comment

โค๊ะ
                              E5200 ปิด C1E / EIST / TM2 แล้ว
                              ตัวคูณ ยังอยู่ที่ 6 ตลอด
                              ไบออสบอร์ดเน่าแระ
                              กำ ๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X