Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องงานด้านITหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องงานด้านITหน่อยครับ

งาน IT Support ดูแลเครืิ่องคอม ทั้ง บ. เนตเวิร์ค ออนไซท์เซอร์วิท ไปตามดูแลเครื่อง บ.ลูก อีกทั้งยังต้องเขียนเวปของบ.อีก

แบบนี้ เงินเดือนควรจะเป็นเท่าไหร่ดีครับ เบี้ยเลี้ยงเท่าไหร่ ออกไปบ.ลูก (มีรถให้ใช้+น้ำมัน)

รบกวนเพื่อนๆสมาชิก หน่อยครับ

ถ้าไม่ถูกหมวด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ถ้าไม่มีปสก. เห็นบ.สัญชาติญี่ปุ่นให้อยู่ที่ 14-16K นะครับ
    (ถ้ามีปสก. ก็อาจะได้เพิ่มพันห้าหรือมากกว่า)

เรื่องเบี้ยเลี้ยงแล้วแต่ policy ของบ.นั้นๆ เช่น ค้างคืน300 ไม่ค้าง150 ค่ารถ ค่าที่พัก ใช้ใบเสร็จเบิกตามจริงครับ

**ต้องเข้าใจนะครับว่าค่าตอบแทนสำหรับลูกจ้างด้าน it support มักจะน้อยเสมอ เพราะนายจ้างถือว่าหาคนทำแทนได้ง่าย จึงมักไม่ค่อยให้ความสำคัญมากนักครับ

Comment

แล้วแต่ บริษัทด้วยอ่ะ แต่ส่วนใหญ่เริ่มต้นที่ 13000-14000 พอเก่งงานแล้วอาจจะพุ่งไป 3หมื่น เหมือนเพื่อนผม
      คุมทั้ง network ดูแลหมด

Comment

Working...
      X