Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมไหม้ ง่าย? ยาก?~ ขนาดไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมไหม้ ง่าย? ยาก?~ ขนาดไหน

พอดีผมกำลังจะซื้อแรม สักคู่ในวันเสาร์-อาทิตย์นี้ ไม่แน่ใจว่าจะเอา D9GMH สัก 2คู่ หรือว่า HZ 1คู่ดี อยากสอบถามหน่อยครับว่า เรื่องแรมไหม้นี่ยากหรือง่ายขนาดไหน พอดีกังวลเรื่องประกันนิดๆครับ

ไหม้ยาก

Comment

ตั้งแต่ผมใช้คอมมาร่วม 7 - 8 ปีนี่ ยังไม่เคยเห็นมันไหม้เลยนะ ถ้าเกิดว่าดวงไม่แย่ขนาดไฟตก บอร์ดซ็อต ไฟลุกไหม้ลามมาถึงแรม ไม่ก็ OC จนไหม้

Comment

ลองซื้อ D9GMH มาสิครับ แล้วลองอีดไฟสัก 2.8 - 3.0 อะครับแบบไม่ต้องติดซิง

เบิร์น Othos สัก 5 ชม แล้วจะรู้ว่าแรมไหม้เป็นยังไงครับ 55+

Comment

ช่วงนี้ยิ่งร้อนๆด้วย อิอิ

Comment

แล้วท่านจะหา GMH จากไหนหละครับ

Comment

ถ้าใช้ปรกติ ก็ไหม้ยากครับ นอกจากพิเรนไรมัน

Comment

Originally posted by nong_f View Post
                แล้วท่านจะหา GMH จากไหนหละครับ
                มีคน Pm มาเสนอขาย 2-3รายแล้วครับผมในบอร์ดนี้แหละครับ

Comment

อัดไฟปกติไหม้ยากมากครับ หาซิงค์ให้มันหน่อย ใช้ได้ยาวๆแน่นอน....

Comment

ถ้าไม่เพิ่มไฟ ก็ไม่ไหม้หรอกค้าบบบบ

Comment

ไฟเดิมๆที่ท่านๆว่ากันนี่คือเท่าไหร่ครับไม่เกิน 2.3รึป่าวครับ

Comment

ยากมาก นอกจากจะยัดไฟจนover

Comment

แล้วไฟไม่เกินเท่าไหร่ถึงจะปลอดภัยสำหรับแรมครับ พอดีมันต่างกันพอตัวราคา D9GMH กับ G.Skill HZ

Comment

gmh โอกาศไหม้ยากครับมีโอกาศ เเต็ป มากกว่าทางที่ดีคืออัดไฟไม่ให้เกิน 2.3 ครับเพื่ออายุที่ยืนยาวของมันครับหาซิ้งค์ให้มันด้วยนะครับ kingston มันไม่ทนไฟเหมือนเเรมเทพครับถึงแม้จะเป็น
                            chip เดียวกันกับแรมเทพก็เถอะ

Comment

Originally posted by KNVB View Post
                              แล้วไฟไม่เกินเท่าไหร่ถึงจะปลอดภัยสำหรับแรมครับ พอดีมันต่างกันพอตัวราคา D9GMH กับ G.Skill HZ
                              d9gmh ไม่เกิน 2.3 g.skill เท่าไรก็ได้พังยากถ้าพังก็เครมได้ไม่เป็นไร

Comment

Working...
                              X