Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เครื่องดับดื้อๆเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เครื่องดับดื้อๆเลย

ผมใช้ Intel Q9300 2.5Ghz ครับ + Cpu คูเลอร์ XIGMATEK Achilles S1284
    M/B ของ Asus P5KC
    แรม กิลซิ้งส้ม 2G
    VGA ยาฆ่ายา Gf 9800 GT 512M
    ซับพาย ของ Enermax 450W
    HDD 1ตัว
    การ์ดรีดเดอร์
    DVD-RW

ทำไมเล่นเกมปรับภาพเวอร์ๆ แล้วดับหว่า ดับดื้อๆเลยครับ คิดจะดับก็ได้
    บางเกม เอาพัดลม ฮิตาชิเป่าไว้ ก็พอเล่นได้ 1 ชม โดยประมาณก็ดับอีก
    มันเป็นอะไรกหว่า กูรูชี้แจงหน่อยครับ

อ๋อ สเปกนี้ซื้อมาได้ปีกว่าๆแล้วครับ เพิ่งคิดจะเอามาเล่นเกมส์ ^^
    Last edited by guiisj; 10 Aug 2009, 19:14:50.

CPU O/Cหรือเปล่าครับ

Comment

เอ .... ไฟ พอหรือป่าวน๊าา

Comment

มีร้อนดับ กับ ไฟไม่พอดับ

Comment

ง่ายๆเลยครับ สเปคแบบนี้ Power Supply ไม่พอแน่นอนครับ
          อย่างน้อยๆ ลอง 600watt ขึ้นไปครับ

ยี่ห้อ Cooler Master , EnerMax , ThermalTake

Comment

ไฟน่าจะำพอนะ ถ้าไม่พอจริงๆจะเล่นได้เป็นชั่วโมงแบบนี้แล้วค่อยดับเหรอ ความร้อนเป็นผู้ต้องสงสัย

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              มีร้อนดับ กับ ไฟไม่พอดับ
              ตามนั้นครับ

Comment

ไฟพอแน่นอนครับ

PSU อาจจะไม่ดีแล้วมั้ง

Comment

ถ้าไฟไม่พอลองต่อตรงดูครับ เน้นๆ 30แอมป์ 220โวลล์

Comment

^
                    ^
                    เหมือนห้องทำงาน โชค บูลกุล เมื่อ 15 ปีก่อนเรยวุ้ย

ฮี่ๆๆๆๆ

Comment

Working...
                    X