ต้องการ Main Board + Power Board ครับ

สาเหตุมาจากร้านซ่อมที่ผมเอาไปซ่อมนั้นทำเส้นผมอย่างมาก

วันแรกไปซื้อ Power Board มาเสียบ Adapter เข้า ขา Ac ตรงกลางเป็นแท่งเหล็กๆน้อยหลุดออกมาด้วยเลย

แล้วผมก็จะเอาไปเปลี่ยน แล้วมาบอกว่าผมทำหักเปลี่ยนไม่ได้ต้องซื้อใหม่

เลยเอาเครื่องไว้ร้านตอนเอาไปเปิดติดใช้ได้ปกติน่ะครับปัญหาแค่เสียบไฟเข้ายากเฉยๆ

โทรมาหาเราบอกว่าต้องเปลี่ยนหมด เมนบอร์ดเลยน่ะ ประมาน 5300 ผมก็ไม่เปลี่ยน

กลับมารื้อดูที่บ้านโอ้วพระเจ้า ทำพอต Sata Dvd Rom เราหักมันจะใช้ได้ไงละ

แล้วมาปัดปัญหาให้เราว่าน้องเอาไปเปลี่ยนเองทำให้บอร์ดช๊อดทั้งๆที่ผมใช้อยู่ทุกวัน

โทรหาผมถามหาช่างที่ซ่อมเครื่องผม คนรับก็บอกว่าช่างไปกินข้าว 20 นาทีรอตั้งนานไม่มา

แล้วผมถามคนรับสายเอาไงพี่ทำพอต Sata ผมหักแล้วปัดมาให้ผมว่าทำบอร์ดช๊อดก็เงียบผมเซงๆ

จากที่ว่าจะได้เปลี่ยนแค่ Power Board ตัวเดียวเลยได้เปลี่ยน บอร์ดด้วยผมเลยตามหาบอร์ดมือ 2

ในนี้หรือใครทราบที่ซื้ออะไหล่ notebook ที่ใหนบอกผมทีอยู่กรุงเทพผมคงไปไม่ได้ครับรบกวนพี่ๆใจดีหาของให้ผมทีน่ะครับ

บทเรียนแสนสาหัส ถ้าเราทำเองได้ไม่ต้องง้อร้านซ่อมคอมหรอกทำพังแล้วโยนให้คนอื่น

ร้านที่ผมไป เป็นร้านที่ ศูนย์ Acer ที่แห่งหนึ่งใน จังหวัดอุบลราชธานี มีใบรับรองและก็บอกเราว่าพนักงานทุกคนผ่านการฝึกอบรมมาแล้ว ผมก็ฝากบอกช่างไปนิหรอผู้ที่ผ่านการฝึกอบรม